thuhang07_vt

Mình từng cài windows vào ổ C, bây giờ cài lại vào ổ D thì ổ C vẫn còn file windown cũ. Format rồi mà nó vẫn còn những file đó. Mình muốn format hết thành ổ trắng. Ai giúp mình với

Gara

nếu bạn muốn nó thằng ổ trắng thì cứ format bình thường thôi, có thể bỏ set active đi cũng được, hay del luôn tạo nó thành ổ local nhé

Delrico

sao vẫn còn ,format hết rồi thì mất chứ

bạn có còn để boot trong ổ đó không vậy

không thì dùng dos ấy

kura_ngo

cài Acronis Disk vào format là xong

hay dùng lệnh format lúc cài Win

cài windows thì cài vào C: (active) dù cài vào D: thì file boot vẫn nằm ở C:, format là hết chạy

Shey

Cần xem lại cách cài đặt của bạn. Nếu bạn đã format thành công mà vẫn còn những folder, file hệ thống cho thấy đó là Actived PrimayPartition và windows đã... quá khôn, không chìu theo ý bạn. Delete Partition C có thể dẫn đến không vào windows được. Bạn hãy xem lại partition D là Primay hay Logical và đã được active chưa? Bạn nên chuyển Logical thành Primary và Active.

telecom_uct

Cần xem lại cách cài đặt của bạn. Nếu bạn đã format thành công mà vẫn còn những folder, file hệ thống cho thấy đó là Actived PrimayPartition và windows đã... quá khôn, không chìu theo ý bạn. Delete Partition C có thể dẫn đến không vào windows được. Bạn hãy xem lại partition D là Primay hay Logical và đã được active chưa? Bạn nên chuyển Logical thành Primary và Active. Bác chỉ dẫn e đầy đủ được k

nguyen.bbi98

Có thể bạn chưa Format chứ format rồi làm sao còn được file, Folder. Theo m thì bạn nên format ổ C, copy dữ liệu ổ D qua ổ khác rồi format luôn. Sau đó cài mới và để H.Đ.H ở ổ C. Format có thể dùng các phần mềm hay dùng đĩa boot cũng được.

Bác chỉ dẫn e đầy đủ được k Cần có tấm hình của Disk Manager hay xem trực tiếp máy bạn (bằng Teamviewer) mới hướng dẫn đúng. Sai là không vào được Win. Điều quan trọng là ổ C của bạn là primary hay logical.

Có cách giải quyết an toàn nhất là bạn tạo bảng ghost cho máy bạn. Delete partition C, tạo mới với Primary partition, Active nó, xong ghost windows sang đấy. Nếu không làm được trong windows thì bạn dùng Hiren boot để thao tác.

Các chủ đề có liên quan khác