bosu_3057

các pro cho mình hỏi máy mình đang dùng bình thường thì lâu lâu hiệu suất nó tăng lên 50-60% mình vào trong task manager thi thấy do ephorer.exe chiếm hiệu suất lên tới 50% có lúc nó bị 1 lúc rồi tự trở về bình thường có lúc thì đến khi reset lai máy mới hết (đang dùng bình thường như quản lí file hay vừa mở 1 trình duyệt ra là nó bị vậy)

có pro nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không chỉ mình với

Ail

đây là hiện tượng bình thường của máy nha bạn, tiến trình Exploer.exe thỉnh thoảng nhảy lên 50 - 60% CPU là điều bt, nếu nó duy trì lâu có nghĩa là đang có hoạt động về giao diện hay hoạt động về quản lí thư mục hay file (ví dụ như: coppy, paste, xóa) tiến trình đọc, ghi file cũng liên quan đến exploer

các pro cho mình hỏi máy mình đang dùng bình thường thì lâu lâu hiệu suất nó tăng lên 50-60% mình vào trong task manager thi thấy do ephorer.exe chiếm hiệu suất lên tới 50% có lúc nó bị 1 lúc rồi tự trở về bình thường có lúc thì đến khi reset lai máy mới hết (đang dùng bình thường như quản lí file hay vừa mở 1 trình duyệt ra là nó bị vậy)

có pro nào biết nguyên nhân và cách khắc phục không chỉ mình với virut ephorer.exe cài KIS vào update diệt nó nhé virut 99% còn lại 1% là lỗi windows mà chắc chắn là virut tên nó là ephorer.exe đó

pure_love_2801

"hiệu suất nó tăng lên 50-60%" bác có hiểu "hiệu suất" là gì không thế

nghe qua tên top tưởng máy bác tự biết ép xung cơ đấy

bui_bay012

virut ephorer.exe cài KIS vào update diệt nó nhé virut 99% còn lại 1% là lỗi windows mà chắc chắn là virut tên nó là ephorer.exe đó vậy sao mình tắt cái file đó đi thì thanh task bar nút start tắt hết mà chỉ còn mỗi cái deskop

nghe qua tên top tưởng máy bác tự biết ép xung cơ đấy bạn nói sao mình k hiểu

tieududu_1612

không có gì đâu! chỉ là từ " hiệu suất" dùng là chưa đúng thôi sao lại không đúng thì hiệu suất là cái usage mà

đây là hiện tượng bình thường của máy nha bạn, tiến trình Exploer.exe thỉnh thoảng nhảy lên 50 - 60% CPU là điều bt, nếu nó duy trì lâu có nghĩa là đang có hoạt động về giao diện hay hoạt động về quản lí thư mục hay file (ví dụ như: coppy, paste, xóa) tiến trình đọc, ghi file cũng liên quan đến exploer mình có quét virus thử rồi mà không thấy j mình dùng AVG 2013

mà AVG bạn mới cài hay dùng lâu rồi, nếu dùng lâu rồi thì nên quét bằng 1 trình AV khác

bạn thử để ý xem khi vào thư mục nào thì explorer tăng cao, trong thư mục đó có file nào bất thường thì nên xóa đi

Ezhno

mà AVG bạn mới cài hay dùng lâu rồi, nếu dùng lâu rồi thì nên quét bằng 1 trình AV khác

bạn thử để ý xem khi vào thư mục nào thì explorer tăng cao, trong thư mục đó có file nào bất thường thì nên xóa đi mình cài được khoảng 3-4 tháng

còn không phải mình thư mục nào thi nó tăng mà nhiều lúc như đang lướt web mình tắt trình duyệt thì nó tăng, hay đóng các cửa sổ window lại nó cũng tăng chứ không phải do vào 1 thư mục cố định

vậy sao mình tắt cái file đó đi thì thanh task bar nút start tắt hết mà chỉ còn mỗi cái deskop virut sau khi bị bạn tắt 1 phần phần còn lại tiếp tục phá máy nên gây ra tình trạng đó

KIS mới diệt được nó AVG không có cửa

a hiểu rồi bạn xài windows 8 đúng không ??? windows 7 chứ không phải 8 mà cái file explorer đó bình thường nó vẫn chạy khi mở máy mà ,khi tắt thì nó mất thanh task bar chứ đâu phải lúc bị tăng hiệu suất mình tắt nó mới bị mất

amylee_m88

mình tưởng máy bác tự ép xung , ephorer.exe là chương trình quản lý file , mất nó là mất thanh tác vụ ,bạn sẽ không thể vào dc các thư mục nữa , hoạt động thi thoảng tăng lên 50-60% là điều bình thường của hệ thống ,bạn không có gì phải lo nghĩ cả

leekireong

mình tưởng máy bác tự ép xung , ephorer.exe là chương trình quản lý file , mất nó là mất thanh tác vụ ,bạn sẽ không thể vào dc các thư mục nữa , hoạt động thi thoảng tăng lên 50-60% là điều bình thường của hệ thống ,bạn không có gì phải lo nghĩ cả nhưng mà có lúc nó tự giảm ,còn có lúc mình để 5-10p nó vẫn chạy 50-60 phải reset lại mới hêt bạn

anh96nh

uh, tui là tui cũng nghĩ ý như bác

ai dè

nghe qua tên top tưởng máy bác tự biết ép xung cơ đấy

nhattungsm

nhưng mà có lúc nó tự giảm ,còn có lúc mình để 5-10p nó vẫn chạy 50-60 phải reset lại mới hêt bạn Diều đó là bình thường của hệ thống , khi nó ở 90-100% trong 1 time dài của hệ thống thì mới đáng lo , nó chạy quản lý file , bạn hiểu dơn giản là khi dùng bạn vào nhiều thư mục thì ephorer cũng hoạt động cao để lưu các đường dẫn bạn vào , để còn back và next chứ , khi thoát ra rồi thì tùy có thể nó xóa ngay hay 1 time xóa bộ nhớ trên ram , thì nó lại tự giảm , nói chung khi ở 50-60% đó là bình thường của mọi máy , cậu không có gì phải lo cả

cái này tui cũng bị hoài, không có sao hết bạn ơi, lúc nó hoạt động thì tắt đi rùi mở lại thì nó trở lại bình thường à, cách mở lại explore chắc bạn biểt ời phải không

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nâng cao hiệu quả hoạt động tư vấn của Công ty Cổ phần chứng khoán Thương Mại và Công Nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao hiệu quả hoạt động kinh doanh của Công ty cổ phần chứng khoán VIG Luận văn Kinh tế 0
D Một số biện pháp đổi mới phương pháp tổ chức để nâng cao hiệu quả Hoạt động giáo dục ngoài giờ Luận văn Sư phạm 0
D Đánh giá hiệu quả can thiệp trong quản lý tăng huyết áp tại huyện Hạ Hòa, tỉnh Phú Thọ Y dược 0
D Đánh giá các yếu tố ảnh hưởng đến khả năng nhận biết thương hiệu của khách hàng đối với Công ty TNHH On Home Asia Luận văn Kinh tế 0
D Giải pháp nâng cao hiệu quả quy trình sau tuyển dụng nhân sự của Công ty Cổ phần Đầu tư và Phát triển Thuận Lợi Quản trị Nhân lực 0
D Đánh giá hiệu quả hoạt động sản xuất kinh doanh tại Công ty Xây dựng Công nghiệp Mỏ Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao hiệu quả cho vay ngắn hạn tại Ngân hàng Thương mại Cổ phần Việt Á chi nhánh Bình Dương Luận văn Kinh tế 0
D Đánh Giá Hiệu Quả Của Composite Ủ Từ Xơ Dừa Và Phân Bò Bổ Sung Chế Phẩm BIO F Trên Cây Cà Chua Khoa học kỹ thuật 0
D Một Số Biện Pháp Nâng Cao Hiệu Quả Sản Xuất Kinh Doanh Của Công Ty Hyundai Thái Bình Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác