có pro nào biết mong chỉ dẫn giúp em với ạ, tình hình máy của em là làm tất cả các hoạt động khác thì máy không có hiện tượng gì cả, nhưng mà cứ xem phim, xem video ca nhạc trực tiếp trên mạng là máy lại bị sập nguồn, em không biết là bị lỗi gì, mong các bạn ai biết về hiện tượng này thì chia sẻ giúp em với!

em xin cảm ơn! hi

Curran

Trước hết bạn kiểm tra quạt CPU của máy có hoạt động tốt không vì lâu ngày bụi bám vào, nên vệ sinh. Nếu vệ sinh xong vẫn bị thì thay quạt. Nếu vẫn bị nữa thì nên thử nguồn khác vì nguồn của bạn bị yếu. Khi xem phim online CPU sẽ làm việc nhiều nên tỏa nhiệt, quạt chạy yếu sẽ không làm mát được nên máy sẽ bị tắt đột ngột.

quephuongct

có thể là bị xung đột phần mềm nào đó, bạn thử gỡ mấy cái mới cài vào trc khi bị hiện tượng trên xem sao

thử vệ sinh máy đi bác có khi bác xem phim tải nhạc nặng chương trình quạt gió hoạt động không kịp khiến máy nóng quá và sụp nguồn luôn bác ak ,bác ở hà nội không bác

thuy17603

thử vệ sinh máy đi bác có khi bác xem phim tải nhạc nặng chương trình quạt gió hoạt động không kịp khiến máy nóng quá và sụp nguồn luôn bác ak ,bác ở hà nội không bác vâng, đọc xong gợi ý của các bạn thì em cũng nghĩ có khi là lỗi của nó là ở đấy, tại vì máy em dùng cũng lâu rồi. 3 năm rồi, mà cái dòng dell vostro cũng nóng máy lắm cơ, mà dân kỹ thuật mà nên có khi ngồi máy vẽ vời cả ngày....... để em kiểm tra lại. hi

thanks các bạn nhé!

Rexley

Sao bạn không nêu rõ là bạn xài laptop hay bàn vậy để mọi người giúp cho

tốt nhất là thay thử con nguông khác vào rồi coi video xem nó có súp không... kỉu hayêsesset này là hay do nguồn lắm...

Các chủ đề có liên quan khác