bắt đầu từ 1:01 trở đi cách tạo 1 video khác làm phông nền cho 1 video chính như vậy làm cách nào và dùng phần mềm gì được hả các pro. e dang có trong tay magix và corel studio pro x5 tks các pro và có hậu tạ ạ

ai_hoi

Corel Video X5 làm được nhé bạn

Video nền thì bạn cho vào dòng đầu tiên, còn video đè lên video chính đó thì bạn cho vào dòng thứ 2. Khi đó video thứ 2 sẽ nằm đè lên video thứ 1 và bạn dùng chuột điều chỉnh kích cỡ video đè lên video chính đó cho phù hợp là ok

thanks bác cơ mà chỉ điều chỉnh hình vuông vuông thế nhìn cứng quá. e muốn nhìn như trong clip thì làm thế nào hả bác

littlefrog_1712

thanks bác cơ mà chỉ điều chỉnh hình vuông vuông thế nhìn cứng quá. e muốn nhìn như trong clip thì làm thế nào hả bác Tròn tròn mà viền mờ ảo như thế chứ gì bạn

Sau khi kéo xong 2 video vào, bạn bấm vào video dòng 2, bạn chọn Mask & Chroma Key --> tick ô Apply overlay options --> mục type bạn chọn mask frame --> chọn hình bạn muốn (ở đây là tròn) sau đó bạn kéo hình tròn đó ra cho vừa vừa là ok

lovebus_vn

chưa có nút tks bác Thank mồm vậy 5 bài đổ lên là bạn sẽ thấy nút thanks Giờ 8 bài là có rồi đó

=============

mà sao video ở dưới k có tiếng hả bác =.= Bạn xem có tắt âm đi không? Kéo volume lên 100% đi hehe

Faer

video o trên có hiện hình cái loa cái dưới thì hiện hình chữ L ở góc dưới bên trái clip Cho mình cái hình ảnh xem nó bị sao nào bạn

Các chủ đề có liên quan khác