ai giúp em với. Tình hình là thế này. em đang sài windows XP ở ổ C. Em mới kiếm được bản Ghost windows 7(đang có việc cần sài windows 7) nên em sài cái onekey bung ghost ra ổ E. Bung ghost thành công. Ổ E có windows rùi mà lúc em khởi động lại máy không liệt kê 2 windows ra để chọn. Ai giúp với được không ạ. Thanks!!

bạn thử tìm 1 cái đĩa cài windows 7 hay làm 1 USB cài windows 7 rồi chọn repair để nó thử tạo boot cho windows 7 nhé.

Vấn đề dual boot thì nên cài windows 7 thì sẽ tạo boot dễ dàng hơn

kute_0o0

Ghost nó ghi đè lên dữ liệu có trong ổ E rùi bạn, mất hết là phải. Ghost chưa chắc đã có màn hình boot đâu nhé. phải xài easyBCD nữa. Nếu cài trực tiếp thì sẽ tự động có.

Mannie

thế là cai windows 7 kia khôgn nên bung ghost mà nên cài bang hiren boot u? hiện tại không có đĩa chỉ có USB 8G thui pro

rainie_leeyoung

tức là mình chuyển hết dữ liệu sang ổ D rùi mình có 3 ổ mà. H chỉ mún vào windows 7 ở Ổ E mà không làm được

heocon_lovelove

bây giờ cài windows 7 kia vẫn ổ ổ E nhưng sài usb hiren boot thì nó có hiện windows 7 khi khởi động không pro

kid_wizard

Đúng vậy, cần cài windows đi cho nhanh và dễ tạo dual boot nhe bạn.

Bạn có thể tham khảo:

Hoặc:

Chúc thành công!

laichinh_gd

Mình đã sài thử cai easy BCD nhưng khi tạo 1 cai entry mới thì không thể chọn ổ E nó mặc định là ổ C

Covey

Mình đã sài thử cai easy BCD nhưng khi tạo 1 cai entry mới thì không thể chọn ổ E nó mặc định là ổ C Bạn dùng phiên bản cũ rùi. Xài bản 2.2 ngon ăn.

li0_isee

đằng nào thì windows 7 nó cũng chưa chạy, dùng easy BCD chưa chắc nó chạy do file boot từ ghost nó dễ điên lắm, tốt nhất là kiếm cái file iso cài windows 7, cài trực tiếp lun cũng được, chọn qua phân vùng E là ok, cài xong cậu sẽ thấy 2 lựa chọn: vô windows cũ, vô windows 7. nhanh gọn đơn giản hơn là mò vọc easy BCD, không rành nó hư windows xp lun đó

Các chủ đề có liên quan khác