vitcoiyeu

Mình mù tịt công nghệ Mình xài windows 7 home premium , giờ mình muốn cài lại windows thì phải làm thế nào. Có ng bảo là cóp hết dữ liệu ra rồi nhấn nút ASSIST là được. Mọi người giúp mình với.

Ripley

Mình mù tịt công nghệ Mình xài windows 7 home premium , giờ mình muốn cài lại windows thì phải làm thế nào. Có ng bảo là cóp hết dữ liệu ra rồi nhấn nút ASSIST là được. Mọi người giúp mình với. bạn mua 1 đĩa windows mới hay tạo usb boot rùi chép windows vào đó mà cài. trước khi cài thì bạn xem ổ C có gì quan trong không copy ra ổ khác và down đầy đủ drivers máy bạn về nhé.

cách cài bạn vào xem clip cho dễ

Cài lại windows có nghĩa là vẫn cài bản windows premium đúng ko? Nếu đúng bạn chỉ cần repair lại windows

Để thực hiện Startup Repair trên Windows 7, bạn hãy tiến hành theo các bước sau

Bước 1: Cho đĩa cài đặt Windows 7 vào ổ đĩa DVD. Khi màn hình hiện lên thông báo Press any key to boot from CD or DVD… Bạn bấm phím bất kỳ để khởi động từ đĩa DVD.

Bước 2: Trong cửa sổ càiWindows, bạn bấm Next.

Bước 3: Trong cửa sổ mới xuất hiện, bạn chọn Repair your computer.

Bước 4: Trong cửa sổ System Recovery Options, bạn chọn Use recovery tool that can Giúp fix problems starting Windows. Sau đó bấm Next.

Trong cửa sổ tiếp theo, bạn chọn Startup Repair.

Quá trình Startup Repair bắt đầu.

Bước 5: Sau khi quá trình Startup Repair kết thúc, bạn bấm Finish để kết thúc.

Chúc bạn thành công!

hermione_1010

lap của người ta là sony chạy windows bản quyền mà mấy cha bày con người ta bỏ đĩa windows vô cài.

cứ làm như hình đấy nek`

bạn nhấn ASSIST không được thì nhấn F10 là được.

trước khi làm nhớ sao lưu tài liệu quan trọng nha. Recovery laptop sạc pin cho đầy rồi cắm nó đó độ 3 tiếng là xong.

Bay

lap của người ta là sony chạy windows bản quyền mà mấy cha bày con người ta bỏ đĩa windows vô cài. Chạy windows bản quyền thì lấy cái key cũ bỏ qua thôi

Bryon

Muốn dùng windows cũ bản quyền thì recover lại còn thích dùng windows khác thì phải cài

isabel_wu

ko biết thì ra tiệm cài, có nhiêu tiền đâu, đẳng cấp xài vaio mà... Giàu quá, bác có tiền thì cho em mấy chụt ngàn đi sửa máy nhé. Hồ chiều đi cài lại windows mất 50 ngàn đồng 1 máy

nvthiensu

cài lại windows ngồi mò 1 hồi là ra à, cách đây vài năm mình cũng chả biết cài nhưng ngồi 1 buổi là ra @@

boys7x

Giàu quá, bác có tiền thì cho em mấy chụt ngàn đi sửa máy nhé. Hồ chiều đi cài lại windows mất 50 ngàn đồng 1 máy

Bác cài ở Hoàn Long ak

vail_valuabe

Giàu quá, bác có tiền thì cho em mấy chụt ngàn đi sửa máy nhé. Hồ chiều đi cài lại windows mất 50 ngàn đồng 1 máy

Tiếng là cài chứ thực sự là ghost không thôi! Bạn nên tìm hiểu và tạo cho mình một bản ghost. Sau này chỉ nhấp nhấp vài cái là khỏi tốn tiền. Khoái không?

bestking13

bạn mua 1 đĩa windows mới hay tạo usb boot rùi chép windows vào đó mà cài. trước khi cài thì bạn xem ổ C có gì quan trong không copy ra ổ khác và down đầy đủ drivers máy bạn về nhé.

cách cài bạn vào xem clip cho dễ

vãi > mấy bố không biết gì về vaio thì đừng có xui người ta nhét đĩa với USB >>> bản thân vaio có sẵn ổ phục hồi ... bác làm theo hướng dẫn phục hồi của vaio care là được > hướng dẫn thì có người nói ở trên rồi ( mất khoảng 30p là máy được trở về thời mới mua, tuy có vài Phần mềm chẳng bao h dùng được cài vào máy )

lephuong_rong

Kinh nghiệm đấy, viết tiếp đi để đọc. M cũng k hẳn lúc nào cũng chạy theo các phần mềm, hệ điều hành rồi update liên tục, cứ ổn định vẫn chuộng và tin dùng/

MacDubhgall

yt có rất nhiều clip hướng dẫn cài win. bạn cứ lên gg là có, sẽ có hướng dẫn rất cụ thể chứ nói k thế này hơi khó

Các chủ đề có liên quan khác