phuongzin78

trước đây mình có đặt mật khẩu cho win8

nhưng bây giờ mình muỗn xoá cái mật khẩu để khởi động cho nhanh hơn thì làm thế nào.

mình không biết tìm nơi nào để xoá pass hết

cuongvinh03

bạn nói rõ hơn là pass local hay MS, nếu MS thì không phá được vì đó cũng là pass email, còn local thì có thể xóa bình thường. Nhưng tài khoản local thì không dùng được tối ưu với windows 8

Bạn chuột phải My Computer / Chọn Manage/ Chọn tiếp Local Users And Groups / Chọn User / Bạn sẽ thấy được tài khoản trên windows 8 của bạn/ Bạn xoá luôn hay mở chuột phải lên trực tiếp tài khoản chọn Sét Password để trống là Ok

snow_summer3388

đầu tiên trỏ con chuột vào góc màn hình hiện 1 bảng chọn settings=>Chang PC settings=>Chọn Users=>Change your password

Tại ô Current password bạn nhập mật khẩu cũ

Tiếp ra bảng Change your password thì k điền gì cả và ấn Next

Xong r chúc bạn thành công

Bavol

khiếp bác này luôn. cái này mà cũng lên hỏi, cứ tra bác google cho thật kĩ rồi lại hỏi Vn-zoom

khunglong_1302

khiếp bác này luôn. cái này mà cũng lên hỏi, cứ tra bác google cho thật kĩ rồi lại hỏi Vnz google nó toàn ra kết quả xoá màn hình lúc khởi động win8 cho nó nhanh hơn thôi

angel_tien2000

Để giảm bớt thời gian chờ đợi Log In và nhập Password, Windows8vn xin giới thiệu với các bạn 1 cách không mới nhưng vô cùng hữu ích nếu các bạn muốn tiết kiệm thời gian, bỏ qua màn hình Log On Screen và không phải nhập Password mỗi khi mở máy tính sử dụng Windows 8 Consumer Preview.

Để thực hiện các bạn làm theo các bước hướng dẫn sau:

Bước 1: Nhấn đồng thời tổ hợp phím Windows + R để hiển thị hộp thoại Run, gõ dòng chữ: netplwiz sau đó nhấn Enter

Bước 2: Chương trình User Account hiện lên, các bạn Click chuột chọn tài khoản chính trên máy tính Windows 8 Consumer Preview của các bạn

Bước 3: Click chuột để bỏ dấu tick ở dòng chữ “Users must enter a user name and password to use this computer”

Bước 4: Click vào nút Apply, hộp thoại yêu cầu nhập Password hiện ra, các bạn nhập Password rồi Click vào OK

Bước 5: Cuối cùng các bạn Click vào nút OK trong hình dưới

Để kiểm tra lại quá trình thực hiện đã thành công chưa, các bạn vui lòng Restart máy. Kể từ giờ Windows 8 Consumer Preview của các bạn sẽ tự động đăng nhập vào tài khoản chính mà không cần yêu cầu nhập Password nữa, điều này sẽ giúp các bạn sử dụng máy tính riêng giảm đáng kể thời gian khởi động Windows cũng như tiết kiệm cho công việc.
Stranger87 @ Windows8vn

happy200576

đầu tiên trỏ con chuột vào góc màn hình hiện 1 bảng chọn settings=>Chang PC settings=>Chọn Users=>Change your password

Tại ô Current password bạn nhập mật khẩu cũ

Tiếp ra bảng Change your password thì k điền gì cả và ấn Next

Xong r chúc bạn thành công Click Settings xong thì phải vào Control Panel mới thấy được mấy cái kia chứ bro? Mà đâu dễ gì thấy ô Remove pass đâu.

Các chủ đề có liên quan khác