andongwoo_007

Em xài con HP 1000. Không biết em vừa cắm xạc vừa dùng liên tục thì có bị chai pin không. Em ngại nên chả rút xạc máy tính ra bao giờ

Bronsonn

Sạc đầy thì cứ cắm vào mà dùng thôi. Lâu lâu xài cho hết pin xong sạc đầy lại là được

xman_bank

thường thì mấy máy bây giờ pin thông minh, sẽ tự ngắt sạc khi đầy. cứ yên tâm nhé. nhưng nếu kỹ thì khi đầy bạn nên tháo pin ra.

love_rinny016

em mới mua được hơn tháng. Mấy thằng trong xóm phán mỗi thằng một kiểu đành phải mò mẫm lên đây hỏi cho chắc ăn.

huynh_bao5

xạc đầy pin thì cứ cắm sạc dùng cũng dc, nhưng vài ngày thì chỉ dùng pin không thôi, để pin gần hết thì lại xạc đầy dùng. tốt nhất là đừng tháo pin ra chỉ cắm sạc ko, vì nhỡ mất điện 1 phát thì khả năng die là có thể xảy ra.

rosewillow27

xạc đầy pin thì cứ cắm sạc dùng cũng dc, nhưng vài ngày thì chỉ dùng pin không thôi, để pin gần hết thì lại xạc đầy dùng. tốt nhất là đừng tháo pin ra chỉ cắm sạc ko, vì nhỡ mất điện 1 phát thì khả năng die là có thể xảy ra. Bác này nói chuẩn nè...H bạn thích hư pin hay hư máy? Vừa cắm sạc vừa dùng, pin đầy thường sẽ tự ngắt. Tuy nhiên dùng máy nóng sẽ ảnh hưởng đến tuổi thọ pin. Nhưng thay vào đó, khi mất điện dữ liệu được bảo đảm và cả máy móc nữa. Tr mình "thương" pin nên tháo cất, sau vài lần mất điện nên từ bỏ ý định cất pin

poolking2409

em mới mua được hơn tháng. Mấy thằng trong xóm phán mỗi thằng một kiểu đành phải mò mẫm lên đây hỏi cho chắc ăn. Bởi có dòng máy thì tự động ngắt khi pin đầy, có dòng thì ko. Nếu bạn sợ chai pin mà điện chỗ bạn ổn định thì bạn cứ tháo pin ra cắm trực tiếp, cẩn thận thì mua thêm cái bộ lưu điện (hay tích điện gì gì đó, mình không biết ở VN gọi là gì ) để phòng trường hợp mất điện đột ngột.

pig_lovely

Sặc. Bác nào vào phán chốt cho em cái kết có hậu được không, bắt đầu tùm lum rồi nè

Shet

Sặc. Bác nào vào phán chốt cho em cái kết có hậu được không, bắt đầu tùm lum rồi nè phán như #2 đó

1, 2 năm đầu mới mua máy thì cứ dùng đúng qui cách có gì còn bảo hành

2 năm sau thì dùng tẹt ga để chuẩn bị đổi máy mới vì nhìn thấy người ta mua máy mới ngon hơn mình cả chục lần phát thèm

với lại cục pin tuổi đó quăng đi không thương tiếc nữa

Pin bây giờ có chế độ tự động ngắt khi đầy rồi, cứ thế mà dùng thôi, chứ tháo pin ra đến lúc mất điện dễ hỏng máy lắm.

rikchi2005

Bạn đọc các bài này để tự rút kinh nghiệm:

chuẩn nhất thì sạc đầy, rút ra, khi nào cạn thì lại sạc đầy tiếp, để tránh tình trạng pin nạp xả liên tục nhanh bị chai pin.

ngoài ra không vấn đề gì cả

Yai_blog

mình nghĩ cũng đừng nghĩ nhiều mệt người, cứ xài thoải mái đi. Nhưng đồng ý là đừng bao giờ tháo pin ra chạy sạc không, giá quả pin với giá cả cái laptop không thấm vào đâu đâu

hero_20_vn

em lạy mấy bác. 2 năm trước em mua máy trúng con máy có Pin Lithium-ion loại này có mạch ngắt khi sử dụng nên cắm sạc thường xuyên là càng tốt.và khoảng 1 tháng thì nên xả cạn pin một lần thì pin sẽ ít chai em đã test với everest ultimate. sau 9 tháng sử dụng pin chai 3%.. có mấy hôm em dùng cứ sạc đầy rồi tháo sạc dùng sau 1 tuần pin chai đến 7 %. và có một loại pin nữa là pin LI-on loại này cắm sạc vào dùng là mau chai. loại này áp dụng kiểu sạc đầy rồi dùng rồi lại sạc dùng như thế. nhưng nếu như vậy thì pin sẽ mau chai==> áp dụng dùng cho loại pin này là tháo ra khỏi máy cất nhưng một 2 tuần lại đem ra sạc và dùng ==> tuổi thọ pin sẽ cao lên.

và hiện nay thì trên thị trường vẫn còn nhiều pin loại Li-on không có mạch ngắt nguồn khi vừa cắm vừa dùng.ví dụ 2 thằng em của mình mới mua 2 condel và một con lenovo vẫn là pin Li_on.. nên để dùng pin hợp lý thì bạn nên xem phía sau viên pin nó ghi là Li-on hay Lithium-ion

chúc các bạn sử dụng đúng cách

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Nguồn nhân lực cho các doanh nghiệp nhỏ và vừa ở Việt Nam trong bối cảnh cuộc cách mạng công nghiệp 4.0 Quản trị Nhân lực 0
D Lựa chọn một hệ thống thương mại điện tử (TMĐT) đang hoạt động. Tìm và lập danh sách các hệ thống tương tự (hệ thống vừa lựa chọn) Thương Mại Điện Tử 0
D Hoàn thiện công tác kiểm tra thuế các doanh nghiệp vừa và nhỏ trên địa bàn thành phố Hạ Long Luận văn Kinh tế 0
D Khảo sát, thiết kế và xây dựng mạng lan trong công ty vừa và nhỏ Công nghệ thông tin 0
D Thực trạng áp dụng 5S tại các doanh nghiệp sản xuất công nghiệp nhỏ và vừa trên địa bàn thành phố Hà Khoa học kỹ thuật 0
D Áp dụng 5S tại các doanh nghiệp sản xuất nhỏ và vừa ở Việt Nam - Thực trạng và khuyến nghị Khoa học kỹ thuật 0
D Hiệu quả quản lý nguồn nhân lực trong các doanh nghiệp vừa và nhỏ trong giai đoạn hiện nay Quản trị Nhân lực 0
D tư vấn cho các doanh nghiệp vừa và nhỏ về điện toán đám mây và cách vận dụng nó hiệu quả Hỏi đáp Tin học 0
D Một số giải pháp nâng cao hiệu quả cho vay các doanh nghiệp vừa và nhỏ tại NHNo&PTNT Chi nhánh Tây - Luận văn Kinh tế 0
K Mở rộng cho vay các doanh nghiệp nhỏ và vừa tại Chi nhánh ngân hàng TMCP Phương Đông Hà Nội Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác