conglacc

Mọi ngày trước máy tính vẫn bình thường, bỗng dưng sáng nay đang viết Báo Cáo đề tài khoa học, Em ra đổi tên file thì lại không viết được tên file bằng Tiếng Việt, các bạn nào giúp em với

p/s: dùng Unikey vista 5.0, Unicode mã tổ hợp

bongchay

có thể đang mở ra thì cũng không đổi đuợc tên file mà bạn phải nói cái lỗi không đổi được thì mới biết chứ.chứ không phải tại cái unikey.vì viết bình thường mà mỗi không đổi đuợc file thì đâu phải tại cái đó

Nguyen_yeu

không phải đâu mấy ace, mình đã test trên nhiều Unikey rồi, Đổi tên trực tiếp Rename trực tiếp thì không được nhưng đổi tên ở Save as của IDM hay một số chương trình khác thì lại ghi được

kiss_wind_07

Không phải là không đổi tên được mà viết Tiếng Việt trong Rename trực tiếp thì không được nhưng Save As thì lại được. File đã close.

ví dụ như viết "Giáp" thì nó ra "gi", Nhạc thì nó ra " nh"

chunghoanggiang

có 1 cách hơi cùi là vào word hay chỗ nào gõ được có dấu rồi quay ra paste vào tên file

win 7 x64 mình cũng không rename tiếng việt có dấu được!!!

Walthari

1 Voice cho namuno93. có pro nào biết thì tìm lối thoát cho anh em với, có người cùng khổ rồi kìa

damngirl_vt2009

Mình w8x64, đổi hay đặt tên tiếng việt có dấu bình thường như cân đường hộp sữa.

Còn việc đổi tên là "giá" mà nó biến thành "gi" thì có thể là do nó nhận sai các ký tự tiếng việt, bạn thử reset font về mặc định hay coi thử xem máy đang để là ngôn ngữ gì.

Marji

p/s: mình đổi tên trực tiếp thì nó bị cái tình trạng như vây nhưng nếu đổi tên ở Save As của một số soft như IDM hoặc Office 2010 thì lại không bị. Nói chung là nó chỉ hơi phiền một tí chứ cũng chả ảnh hưởng gì nhiều nhưng mình muốn tìm ra cái con Jun để lấy FUGACA trị nó ^^

chencuong

p/s: mình đổi tên trực tiếp thì nó bị cái tình trạng như vây nhưng nếu đổi tên ở Save As của một số soft như IDM hoặc Office 2010 thì lại không bị. Nói chung là nó chỉ hơi phiền một tí chứ cũng chả ảnh hưởng gì nhiều nhưng mình muốn tìm ra cái con Jun để lấy FUGACA trị nó ^^ mình dùng windows 8 được 1 thời gian rồi nên không chú ý vấn đề này lắm, cả x32 & x64 đều được!

chuyển sang dùng với mình đi

dung_hitle

share ghost cho mình đi, Kéo ngay không cần suy nghĩ. có kêy active thì ôi thôi rồi, phê như con dê.

what_love_k

share ghost cho mình đi, Kéo ngay không cần suy nghĩ. có kêy active thì ôi thôi rồi, phê như con dê. cho bạn chọn tẹt cần active by phone thì inbox mình nhé

Các chủ đề có liên quan khác