Kalil

Khổng hiểu sao CPU nó max như thế này trong khi hok có chương trình j nặng cả... đã diệt virus chế độ bình thường và cả safe mode = "cây dù" mà nó cũng không thuyên giảm

Bonus thêm cho nó cái advance systemCare mà vẫn hok hết

E cài windows 7 Thin PC cho máy cấu hình như thế này:

Còn cái này là cái j nữa ạ ??? sao mỗi lần bật máy tính lên cái no hiện ra ẽm vậy mọi người ??

the_lonelysheep

Khổng hiểu sao CPU nó max như thế này trong khi hok có chương trình j nặng cả... đã diệt virus chế độ bình thường và cả safe mode = "cây dù" mà nó cũng không thuyên giảm

Bonus thêm cho nó cái advance systemCare mà vẫn hok hết

E cài windows 7 Thin PC cho máy cấu hình như thế này:

Còn cái này là cái j nữa ạ ??? sao mỗi lần bật máy tính lên cái no hiện ra ẽm vậy mọi người ??

Chào bạn !

Theo như hình thì máy tính của bạn bị lỗi phần mềm rồi bạn ah.

Bạn vào Task manager bật Tab Processes \ chọn Show processes from all user rồi xem phần mềm nào chiếm nhiều tài nguyên CPU nhất để có phương án xử lý tiếp theo.

Còn lỗi cuối cùng " GfxUI " thì bạn gỡ Microsoft .Net Framework và Microsoft Visual C++ Redistributable đi rồi cài lại là được.

Chúc bạn thành công !

girl_dontcry

Mình nghĩ bạn nên cài lại windows cho chắc ăn

Mình nghĩ có 2 nguyên nhân gây ra điều đó:

1. Sung đột phần mềm

2. Dính virus

3. Quạt chip không chạy

linh_licy

1. Khuyên cài mới Windows 7 Ultimate 32bit SP1

2. Không nên xài mấy phần mềm tối ưu gì cả

3. Nên xài 1 AV nhẹ + USB Disk Security

cái hình trên bạn phải show processes from all users mới thấy rõ chứ

phuonghoa313

Quạt chip không chạy sao bật máy được bạn Sao lại không bật được bạn, trc máy mình hỏng quạt chip máy vẫn dùng bt, nhưng CPU luôn trong trạng thái 100%

kiddung1985

Sao lại không bật được bạn, trc máy mình hỏng quạt chip máy vẫn dùng bt, nhưng CPU luôn trong trạng thái 100% vậy sensor máy bạn có vấn đề rồi, quạt chip mà ngưng là nó sẽ báo fan error lúc khởi động hay tắt ngúm

Chip nóng do quạt chip không chạy thì thế nào nó cũng khởi động lại chứ chạy bình thường thế nào được

Hic mấy hôm nay chức năng forum cứ bị lỗi thế nào ấy

cuchuoi_k15a2

nhiều nguyên nhân phải loại trừ dần thôi

nhưng lỗi main cũng là 1 nguyên nhân có thể xảy ra các bạn ạ

con laptop em xưa cũng dính phốt bị CPU 100% nghịch ngợm chọc ngoáy đủ mà k khắc phục được sau đó là ngỏm con máy đi BH thì báo cháy main @@

bonus thêm cái là con máy mới mua được 3 tuần

hoa_cuctrang10

trong task không có ứng dụng nào ngốn CPU cả. sao lại vậy được???

Postcript: nên dùng 1 av thui.

Achav

trong task không có ứng dụng nào ngốn CPU cả. sao lại vậy được???
cái hình trên bạn phải show processes from all users mới thấy rõ chứ chưa show đủ mà

Các chủ đề có liên quan khác