snow_summer3388

1) hạ độ phẩn giải xuống

2) vào Display setting: ở tad Monitor/ chọn Screen fresh rate: là 60 Hertz(choh độ phân giải 1280x1024)/ OK

3) đọc+làm theo:

hiraikenaholic

tùy màn hình mà chọn phân giải cho phù hợp

luôn chọn phân giải trong game <= phân giải của desktop

Alvan

2) vào Display setting: ở tad Monitor/ chọn Screen fresh rate: là 60 Hertz(choh độ phân giải 1280x1024)/ OK máy mình 1024x768 là hết cỡ thì sao chọn 1280x1024 ?

Anastagio

nhưng nếu mà không hiển thị và chỉnh được thì cắm sang 1 máy khác chỉnh rồi cắm lại là ok

máy mình 1024x768 là hết cỡ thì sao chọn 1280x1024 Trước mình vẫn chơi được mấy hôm nay mới bị. Mình cài cả windows lai vẫn không được xin giúp

luutruongvan

thông báo ý là bạn đang để màn hình ở độ phân giải vượt quá sức của màn hình chịu được.

Bước 1 bạn kiểm tra lại xem mình đã cài đủ driver card màn hình chưa, chưa thì cài đi

Bước 2: Nếu cài driver rồi mà vẫn bị thì hãy để độ phân giải về nhỏ hơn và tần số là 60Hz

Bạn bấm chuột phải vào màn hình desktop, chọn properties >> Settings, chọn độ phân giải 1280x1024, hay thấp hơn càng tốt.

Sau đó chọn tiếp nút Advance, monitor >> chọn tần số là 60hz

Nó thông báo là bạn đang để màn hình ở độ phân giải vượt quá sức của màn hình chịu được.

Bước 1 bạn kiểm tra lại xem mình đã cài đủ driver card màn hình chưa, chưa thì cài đi

Bước 2: Nếu cài driver rồi mà vẫn bị thì hãy để độ phân giải về 1280x1024 và tần số là 60Hz

Bạn bấm chuột phải vào màn hình desktop, chọn properties >> Settings, chọn độ phân giải 1280x1024, hay thấp hơn càng tốt.

Sau đó chọn tiếp nút Advance, monitor >> chọn tần số là 60hz

Các chủ đề có liên quan khác