Tình hình là bố em đặt pass cho pc vì e chơi quá nhiều,thế nên là e lấy đĩa windows 7 (32 bit) và cài lại nhưng mà không format ổ C.Em tưởng khi khởi động windows thì nó sẽ cho mình lựa chọn windows để và nhưng mà nó vào thẳng windows mới và trong ổ C bây h xuất hiện folder window old. các bạn cho em hỏi lsao để remove windows mới đi để trở về windows cũ ạ T.T.À mà windows cũ là e dùng 64 bit,bản mới cài là 32.

o0_miss_le_0o

Bạn phải cài windows khác phân vùng (ổ D,E) thì khi khởi động nó mới cho lựa chọn. Nghĩa là PC bạn chạy song song 2 win. Cài thế thì bó chiếu rồi.

Theo mình nghĩ k trở lại bản windows cũ được đâu, nếu windows cũ đã tạo 1 file Ghost thì k nói. Bạn hỏi các prồ xem

Lần sau cẩn thận nhé bạn

Kamron

nằm vùng ketnooi.com/forum 3 năm rồi mà hỏi cái này ngớ ngẩn quá @@

congnghe

các bạn cho em hỏi luôn,bố e cài pass kiểu gì mà toàn màn hình đen đen chỉ có đúng 1 ô cho mình gõ pass.Đấy là khoá kiểu j` thế ạ

Dễ ợtbạn cho đĩa cài windows 7 vào chọn boot bằng cd chọn repair your computer, chọn for mat ổ c đi rồi cài windows 7 lên đó cài xong bạn khời động vào bản windows 7 mới vừa cài, vào my computer, chọn ổ đĩa bạn cài bản windows 7 cũ, nhấn chuột phải, chọn format(lưu ý nên chọn quick format cho nhanh) rồi hoàn tất xóa windows 7 là xong.

Lưu ý: khi bạn làm xong các bước trên thì vào máy sẽ tự vào windows 7 liền mà không còn bản lựa chọn

thunga_1980

vãi quá ca này pó tay rùi, mốt cài lại windows mà muốn có 2 hệ điều hành chạy song song thì nhớ cài qua phân vùng khác như D hay E gì đó, tránh cái C ra. còn vấn đề đặt pass thì theo mình nghĩ là pố bạn đã đặt pass ngoài bios lun rùi @@! giờ mình khuyên bạn là vào ổ C xóa ngay cái folder windows old rùi đầu thú zới pố để được hưởng sự khoan hồng @@!

Lần sau nhớ cài vào phân vùng khác nhé

Tình hình là bố em đặt pass cho pc vì e chơi quá nhiều,thế nên là e lấy đĩa windows 7 (32 bit) và cài lại nhưng mà không format ổ C.Em tưởng khi khởi động windows thì nó sẽ cho mình lựa chọn windows để và nhưng mà nó vào thẳng windows mới và trong ổ C bây h xuất hiện folder window old. các bạn cho em hỏi lsao để remove windows mới đi để trở về windows cũ ạ T.T.À mà windows cũ là e dùng 64 bit,bản mới cài là 32. Cái thư mục window old. là cái windows 7 cũ được lưu vào đó, vì vậy bạn không thể xóa nó bằng cách thông thường đâu , mà nó cũng chả có tác dụng j` đâu nên để đó cũng chả sao cả, chỉ tốn dung lượng ổ cứng thôi.

Nếu bạn muốn xoá cái windows 7 thì bạn dùng mini XP rồi format sạch ổ C:\ rồi cài lại

dung2420

Tốt nhất cứ nói với bố bạn rồi cho đĩa boot vào sao lưu hết dữ liệu ở ổ C qua ổ khác rồi cài mới hoàn toàn thì ổn hơn.

Savino

Tình hình là bố em đặt pass cho pc vì e chơi quá nhiều,thế nên là e lấy đĩa windows 7 (32 bit) và cài lại nhưng mà không format ổ C.Em tưởng khi khởi động windows thì nó sẽ cho mình lựa chọn windows để và nhưng mà nó vào thẳng windows mới và trong ổ C bây h xuất hiện folder window old. các bạn cho em hỏi lsao để remove windows mới đi để trở về windows cũ ạ T.T.À mà windows cũ là e dùng 64 bit,bản mới cài là 32. đặt pass thì dùng hiren boot mà phá chứ

Tình hình là bố em đặt pass cho pc vì e chơi quá nhiều,thế nên là e lấy đĩa windows 7 (32 bit) và cài lại nhưng mà không format ổ C.Em tưởng khi khởi động windows thì nó sẽ cho mình lựa chọn windows để và nhưng mà nó vào thẳng windows mới và trong ổ C bây h xuất hiện folder window old. các bạn cho em hỏi lsao để remove windows mới đi để trở về windows cũ ạ T.T.À mà windows cũ là e dùng 64 bit,bản mới cài là 32. Như thế này thì có nên giúp k ? Lớp mấy rùi thớt ?

Dùng máy nhiều mà k biết cài windows ah ? mà chưa kể cài xong rùi lúc bố bạn mở máy ra mà k có phần nhập pass thì bạn có ăn đòn k ?

Các chủ đề có liên quan khác