lynkxu_luvmubra

lý thuyết: giảm ổ cứng

thực tiễn: bình thường không ảnh hưởng bao nhiêu nên ==> đế lo làm chi

blue_dream_1212

thế các bạn có kinh nghiệm chưa, hay chỉ đoán mò, ai bị hư HDD chứng minh là do cài windows nhiều lần thì lên tiếng

mình cài windows không dưới 1000 lần, ổ cứng xài 8 năm vẫn ngon lành, vậy không cài chắc tuổi thọ sẽ là 80 năm ?

cài lại windows là giải pháp vừa giúp loại bỏ lỗi software, virus, vừa tăng tay nghề cài đặt máy tính

Finleigh

thế các bạn có kinh nghiệm chưa, hay chỉ đoán mò, ai bị hư HDD chứng minh là do cài windows nhiều lần thì lên tiếng

mình cài windows không dưới 1000 lần, ổ cứng xài 8 năm vẫn ngon lành, vậy không cài chắc tuổi thọ sẽ là 80 năm ?

cài lại windows là giải pháp vừa giúp loại bỏ lỗi software, virus, vừa tăng tay nghề cài đặt máy tính like cho bác này, em cài lại windows không biết bao nhiêu lần rồi, không thể nhớ hết được nữa!

lennguyentanlen

cài windows nhiều thì bắt ổ cứng xoay nhiều, nên ổ cứng trơn tru hơn

giống như bắt nó tập thể dục hàng ngày, rất tốt cho sức khoẻ và nâng cao tuổi thọ

ít cài windows thì ổ cứng nhạt nhẽo, xoay không trơn tru dễ bị xước giữa đầu đọc với mặt đĩa gây bad sector

Lời khuyên: nên cài lại windows it nhất một tuần một lần để nâng cao chất lượng cuộc sống cho ổ cứng

tóm lại, vì công việc thì cứ xài cho thoải mái, đừng cố tình phá nó hư là được

giờ không như thế kỷ 19 mà cần độ bền

5 năm mà xài vẫn 1 máy tính nhìn người ta mua máy mới là thấy chán máy mình rồi

a3_hq

Lý thuyết thì là giảm tuổi thọ ổ cứng, nhưng đa số cài nhiều mà dùng tới khi đổi máy vẫn chẳng có vấn đề gì.

Cài windows hay ghost thì đều tác động trực tiếp lên ổ cứng=>Dễ bad ổ, giảm tuổi thọ ổ cứng là đương nhiên.

coccon83

cài lại winnhieeufu lần có bị sao không hả các bác? hạn chế cài lại thôi bạn, cài nhiều quá không tốt cho ổ cứng đâu

trinhhoa85

cài đặt windows hay ghost giống như chép file lên đĩa trong gần 20', chả là gì so với nhiều việc xài máy tính khác

tóm lại ai thử cài vài triệu lần, mỗi ngày 3 lần (chắc là khùng nặng) xem bao giờ nó hư

các bạn chém gió vui kinh

thực ra cái gì cũng có hai mặt của nóa cả

mình thì cài windows thường xuyên và liên tục!hì

thực ra, nếu trong đây có ai chuyên kiểm tra ổ cứng thì họ cũng biết rằng, chỉ cần check bad khoảng 25-30%(phân vùng hệ điều hành là chủ yếu, vì phân vùng này phải thường xuyên sử dụng) ổ cứng thui

vì phần lớn những người sử dụng bình thường vs lượng ổ cứng 500GB cũng chẳng bao giờ dùng hết cả

nói tóm lại là:

ổ cứng sinh ra để hỏng không thì cái bọn bán ý có mà "cạp đất mà ăn ah?"

nhưng bạn yên tâm, nó có hỏng được chắc cũng phải vài năm nữa

toybox_jaychou

cài lại windows là giải pháp vừa giúp loại bỏ lỗi software, virus, vừa tăng tay nghề cài đặt máy tính like,cài windows thì cũng như soft thôi chứ j mà lỗi với hư,mình cài khoảng 20 lần/2năm

mình thấy không bị gì vì mình cài và ghost rất nhiều lần rồi( đùa với virut nên hay cài với ghost, menu cứu hộ nữa)

nhưng trên lỹ thuyết thì sẽ làm giảm độ bền ổ cứng

thay ổ cứng sau 2 năm , cái ổ cứng cài win, ghost liên miên vì hồi đó không biết sử dụng, giờ thì ngán rồi nên không cài nữa, bác nào kêu không hại thì hài quá, không hại thì ai bán ổ cứng cho các bạn xài.

bác nào cài windows vài trăm lần thì lâu lâu check bad cho máy xem ra sao nhé.

Các chủ đề có liên quan khác