Hiện tại em còn quá mù mờ về các phần mềm diệt virus về cơ chế hoạt động, rồi lợi ích là gì, rồi cách sử dụng. ACE nào rành và pro vào chỉ em với em Thank anh chi rất nhiều!!

xuan_quynh303

1. Có mấy soft nổi nhất phải kể đến BitDefender, Kaspersky, Norton, rồi đến McFee, Avira, Avast, AVG GData,... à suýt quên BKav

2. mình không biết bạn muốn hỏi về "cơ chế hoạt động" của chúng làm gì

3. lợi ích thì khỏi phải bàn cãi khi cài trong máy Antivirus, vì chúng giúp ngăn chặn các phần mềm độc hại, malware, trojan,..

4. cách sử dụng thì bạn chọn một phần mềm Antivirus duy nhất rồi cài vào máy (cài cùng lúc dễ gây xung đột), rồi thiết lập cấu hình cho nó hoạt động theo ý muốn của bạn.

5. BitDefender và Kaspersky là 2 phần mềm được đánh giá là tốt nhất thế giới hiện nay, với kho dữ liệu virus lớn (nhất là Bit), nhưng cũng chính vì bảo mật tốt nên yêu cầu phần cứng cũng khá cao, BitDefender hay bị lỗi chậm máy và xung đột phần mềm nhưng giờ cũng đã khắc phục được nhiều rồi. Mình cũng đang dùng Bit

Nếu cấu hình máy bạn yếu thì nên dùng mấy phần mềm miễn phí như Avira hay Avast cũng được, diệt cũng khá tốt.

...

Nếu bạn chưa rõ thì post cấu hình máy bạn lên đây mọi người trong diễn đàn tư vấn cho

không xem nhẹ nhưng em chưa hiểu và quan tâm nên hỏi ấy mà các bạn dùng gì cũng cần đến hướng dẫn này nọ chứ đúng không. vậy tại sao 0 để virus song hành cùng máy tính, nếu như ý bác nói quan tâm làm gì

cần chi quan tâm tới chúng ,cài phần mềm đóng băng được rồi ,lâu lâu nó báo nhầm mệt lắm

những kiến thức căn bản thì làm gì có ,tự sài tự nhận xếyt thôi như mình ,không có nhu cầu cao về bảo mật ==> cứ thoải mái đừng vấn đề hóa làm chi

maica1978

cái nào nhiều người dùng thì mình dủng thôi chứ có gì đâu mà phải suy nghĩ nhiều ^^

coc_trau

tìm hiểu thì google...

còn phần mềm diệt tốt... thì có nis, kis, avast, avira... là những phần mềm được dùng nhiều.

cần chi quan tâm tới chúng ,cài phần mềm đóng băng được rồi ,lâu lâu nó báo nhầm mệt lắm

những kiến thức căn bản thì làm gì có ,tự sài tự nhận xếyt thôi như mình ,không có nhu cầu cao về bảo mật ==> cứ thoải mái đừng vấn đề hóa làm chi Đóng băng virus như thường mà bạn =.=!

Gọn nhẹ free thì avast free, nặng nề nhưng vẫn free thì avg free, trả phí thông dụng ở vn thì kis + bit

Karlens

Free thì mình khá thích avast free từ khi có avast 8.0 còn trả phí thì kis ^^!

zodiacour

Đóng băng virus như thường mà bạn =.=!

Gọn nhẹ free thì avast free, nặng nề nhưng vẫn free thì avg free, trả phí thông dụng ở vn thì kis + bit Xả băng thì Virus tan...

vuthanhluan_vt

Nếu như lời bạn nói vừa lơi lỏng tí là virus vào liền ah nguy hiểm thật chứ bởi thế mình mới quan tâm đến nguồn gốc cũng như thông tin cần chú ý đây nè

thutinh_online

Virus giờ nhiều chủng loại lắm, nếu bạn muốn hiểu từng cái 1 thì chắc đi làm cho BKAV cho nó lành =)

còn virus thì thường cơ chế tự động bảo vệ của antivirus nó sẽ tự động phát hiện và ngăn chặn virus ngay nên bạn không phải lo, sống cẩn thận, USB thì đừng có mà click vào (vào qua manager hay khung bên trái ở explorer).

hue_yb

Nếu như lời bạn nói vừa lơi lỏng tí là virus vào liền ah nguy hiểm thật chứ bởi thế mình mới quan tâm đến nguồn gốc cũng như thông tin cần chú ý đây nè Không hoàn toàn là như thế...Lúc nào bạn cài máy nhiều thì sẽ hiểu...

heobuheobu_9999

1. Có mấy soft nổi nhất phải kể đến BitDefender, Kaspersky, Norton, rồi đến McFee, Avira, Avast, AVG GData,... à suýt quên BKav

2. mình không biết bạn muốn hỏi về "cơ chế hoạt động" của chúng làm gì

3. lợi ích thì khỏi phải bàn cãi khi cài trong máy Antivirus, vì chúng giúp ngăn chặn các phần mềm độc hại, malware, trojan,..

4. cách sử dụng thì bạn chọn một phần mềm Antivirus duy nhất rồi cài vào máy (cài cùng lúc dễ gây xung đột), rồi thiết lập cấu hình cho nó hoạt động theo ý muốn của bạn.

5. BitDefender và Kaspersky là 2 phần mềm được đánh giá là tốt nhất thế giới hiện nay, với kho dữ liệu virus lớn (nhất là Bit), nhưng cũng chính vì bảo mật tốt nên yêu cầu phần cứng cũng khá cao, BitDefender hay bị lỗi chậm máy và xung đột phần mềm nhưng giờ cũng đã khắc phục được nhiều rồi. Mình cũng đang dùng Bit

Nếu cấu hình máy bạn yếu thì nên dùng mấy phần mềm miễn phí như Avira hay Avast cũng được, diệt cũng khá tốt.

...

Nếu bạn chưa rõ thì post cấu hình máy bạn lên đây mọi người trong diễn đàn tư vấn cho Máy em intel core i3-3310 CPU @2,4GHz Ram 4GB thì dùng Kas có được không bác??

Drugi

Đóng băng virus như thường mà bạn =.=!

Gọn nhẹ free thì avast free, nặng nề nhưng vẫn free thì avg free, AVG chạy khá nhẹ, không nặng chút nào

Máy cấu hình trung bình là chạy AVG-IS ổn rồi

chantran0507

Máy em intel core i3-3310 CPU @2,4GHz Ram 4GB thì dùng Kas có được không bác?? Dùng được, nhưng nên dùng Kaspersky PURE

Muốn thử nghiệm các phiên bản AV để tìm bản phù hợp với máy và công việc thì nên xài cái này , đỡ mất công gỡ bỏ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Những kiến thức đã tìm hiểu được trong thời gian thực tập tổng hợp - Thực trạng các Website đã và đa Luận văn Kinh tế 0
O Những kiến thức cơ bản về chứng khoán và thị trường chứng khoán - Uỷ ban chứng khoán nhà nước Luận văn Kinh tế 0
S Một số kiến nghị nhằm giải quyết những tồn tại về mặt nhận thức tư tưởng Luận văn Kinh tế 0
T vận dụng kiến thức liên môn chủ đề hãy ngăn chặn những tai nạn do sấm sét gây ra Luận văn Sư phạm 0
X Hình thức của hợp đồng - một số vấn đề và những kiến nghị, phương hướng hoàn thiện : Luận văn ThS. L Luận văn Luật 0
H [Free] Trình bày những kiến thức cơ bản về tỷ lệ mắc bệnh, nguyên nhân, biểu hiện lâm sàng của rối l Tài liệu chưa phân loại 0
H Những câu hỏi và trả lời trong khoá cập nhật kiến thức KTV lớp nâng cao tại Hà Nôi và TP. HCM Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
P Bài giảng Gia công áp lực - Những kiến thức cơ sở về biến dạng dẻo Tài liệu chưa phân loại 0
C Tìm hiểu những kiến thức cơ bản về cháy rừng và biện pháp phòng tránh Tài liệu chưa phân loại 0
N Những kiến thức cần biết về bệnh trĩ Sức khỏe 0

Các chủ đề có liên quan khác