ngoc20thanh

Chả là mấy hôm nay em được người chú cho một cái bảghososst windows 8, chú nói chỉ cần cho vào usb ghost là được ( em không có đĩa boot). Nhưng em về nhà lên mạng tìm cách ghost thì lên mạng nó chỉ là phải mua đĩa, mà không biết chỗ mua(nếu mấy bác chỉ thì cũng ở không vì em nhà ở Đầm dơi)

Tóm lại em rất mong các bạn hướng dẫn em ghost

bây giờ em đã coppy bản ghost đó vào usb rồi.

các bạn chỉ em làm sao khi đúc usb zô rồi nhấn phím nào để mở được MEghososhosst là được, rất chân thành cảm ơn.

qua mình mua 1 cái đĩa hiden boot 15.2, về làm đĩa mồi ghost, không thì tìm link làm 1 cái USB boot, qua mình, mình hưỡng dẫn cài lun .

tuananh_866

Chả là mấy hôm nay em được người chú cho một cái bảghososst windows 8, chú nói chỉ cần cho vào usb ghost là được ( em không có đĩa boot). Nhưng em về nhà lên mạng tìm cách ghost thì lên mạng nó chỉ là phải mua đĩa, mà không biết chỗ mua(nếu mấy bác chỉ thì cũng ở không vì em nhà ở Đầm dơi)

Tóm lại em rất mong các bạn hướng dẫn em ghost

bây giờ em đã coppy bản ghost đó vào usb rồi.

các bạn chỉ em làm sao khi đúc usb zô rồi nhấn phím nào để mở được MEghososhosst là được, rất chân thành cảm ơn. bạn chỉ cần tải onekeyghost về rồi chạy bằng quyền admin => chọn restore => chọn đường dẫn đến nơi chứa file ghost => nhấn OK rồi nó sẽ tự khởi động lại và tự động ghost cho bạn mà bạn cũng không cần động tay động chân nhưng mình khuyên bạn hãy cài đặt cho nó ổn định

Mayfield

Làm usb boot rồi ghost thôi bạn ah. Làm nghĩa là sao bác hướng dẫn em luôn đi, em chỉ biết một số ngôn ngữ lập trình, phôtshop,.... mấy cái này em mù đặc

Darce

Theo mình bạn đừng ghost là tốt nhất. Chú bạn cũng... gà như bạn. Nếu nói ghost tại máy chú mà chạy thì mình đồng ý. Bạn biết cấu hình máy tối thiếu để chạy windows 8 như thế nào? Thêm nữa bản ghost đó là gì? Partition XP mà ghost windows 8 vào chạy được mới là chuyện lạ. Thêm nữa windows 8 sẽ hoàn toàn mới về giao diện, ngay cả thoát máy thôi bạn cũng chẳng biết đâu mà lần. Lí do gì bạn dùng windows 8? windows 8 không dễ vọc đâu.

cunpurk

À à có vọc windows 8 rồi =.=! ghost lại thì như ghost lại xp hay windows 7 thôi nhưng khác giao diện mất thời gian làm quen =.=!

Andrey

Theo mình bạn đừng ghost là tốt nhất. Chú bạn cũng... gà như bạn. Nếu nói ghost tại máy chú mà chạy thì mình đồng ý. Bạn biết cấu hình máy tối thiếu để chạy windows 8 như thế nào? Thêm nữa bản ghost đó là gì? Partition XP mà ghost windows 8 vào chạy được mới là chuyện lạ. Thêm nữa windows 8 sẽ hoàn toàn mới về giao diện, ngay cả thoát máy thôi bạn cũng chẳng biết đâu mà lần. Lí do gì bạn dùng windows 8? windows 8 không dễ vọc đâu. bác này nói chuẩn quá ,không cho mình cmt luôn

hahaha nói vậy thôi chứ muốn thì cài vô usb 1 cái ghost của dos và cài thay đổi thông số vài file cho usb thôi là xong ,không cần nghe người ta cài nguyên bộ hiẻnt đâu nhe

barbie21_9

muốn ghost kiểu cổ không cần hiren hay usb thì lên down cái ghost onekey hay ntsboot, cái cơ bản là máy đủ cấu hình không, dùng như nào cài xong máy bạn có driver không (win 8 nhiều máy làm xong thiếu driver gần hết, lên mạng thì chỉ có driver của máy đó cho windows 7 với xp không hỗ trợ windows 8)

heoxinh_1011

muốn ghost kiểu cổ không cần hiren hay usb thì lên down cái ghost onekey hay ntsboot, cái cơ bản là máy đủ cấu hình không, dùng như nào cài xong máy bạn có driver không (win 8 nhiều máy làm xong thiếu driver gần hết, lên mạng thì chỉ có driver của máy đó cho windows 7 với xp không hỗ trợ windows 8) bạn nên xài thử giao diện metro của windows 8 trên windows mà bạn đang xài đã, để dần dần quen rồi bạn cài windows 8. mà mình khuyên bạn nên cài đặt chứ không nên ghost bản ghost của chú bạn.

+Tải và hướng dẫn cài đặt giao diện metro (mình search trên mạng thì chỉ thấ cái này là đẹp và giống nhất cái này đã có từ lâu rồi nên ở mục giới thiệu thì nó sẽ có nói là "win 8 là bản thử nghiệm", bạn không cần lo về điều này, giờ thì thoải mái mà xài vô tư)

+Tải bộ cài windows 8 (gồm windows 8 pro 32 or 64 bit hay windows 8 enterprise hay bạn có thể tải bộ cài all in one để tha hồ lựa chọn bản cài phù hợp nhất
chúc bạn may mắn

Lưu ý, sau khi cài windows 8 thì bạn activate by phone nhé, xem hướng dẫn , bạn có thể nhờ gọi hộ

Kinh nghiệm của mình thì bạn kiếm 1 bản ghost windows 8 ngon rồi down (hàng của mấy bác ghostviet khá OK).

Down vào ổ D, E gì đấy rồi dùng OnekeyGhost để bung file ghost -> Done!

anhhiepvma

hihi nói thật em đã từng xài windows 8 rồi, bản của em có một dống cách tắt máy, bấm chuột phải cũng có cỗ tắt máy, rê chuột lên góc màn hình cũng có thể. Em cài windows xp vì bữa hổm tải được mấy cái game hay mà chơi không được nên mới xài xp để chơi thôi. windows 8em rành từng cái một luôn!

nanalv_08

nói chung em cần ghót lại thành windows 8 vì mới mua con lumia 920 xài windows 8 luôn cho nó tiện

lucky11357

em có một cái của anh khatmau_sr mấy cái đó cũng được, nhưng bạn nên cài đặt thì vẫn hơn, ghost nhiều lúc mà bị lỗi 1 phát là bay luôn

peju_kyumin

mình cũng đã từng dùng windows 8 pro VL nhưng là bản ghost, lúc đó có 1 số lỗi mà mình xài Cr-ack đã thành công nhưng sau đó bị đen màn hình chỉ còn mỗi con chuột mình phải quay lại xài w7 ult. nhưng mình k chịu được sự mê hay của windows 8 nên mình tìm kiếm bản cài win8pro retail và tất cả cách activate và backup lại bản quyền. cuối cùng thì mình đã tự tay làm tất cả mà không phải nhờ vả bất cứ 1 ai

=> xem chữ kí của mình, nhấn nút "Hiện"

manocanhthuong

win8 pro mình xài cũng được 5,6 tháng, actived bản quyền đàng hoàng nhá

Nó thật sự khá cuốn hút nhưng mình muốn chơi game thì có 1 vài trò nó không chịu đáp ứng nên bây giờ chuẩn bị tạo 1 file ghost win8 để giành và quay về xp thôi

Mình biết 1 cách actived cực kỳ nhanh chóng, không rườm rà, không tốn tiền

sau khi cài windows 8 bạn chạy star- run với quyền admin

gõ lệnh slui.exe 3 sau đó enter, rồi nhập productkey vào thế là xong ^^