nhoc_dkny_hn9x

Mọi người ơi lúc đầu máy tớ cài dx9. vừa nãy tớ lân la trên mạng thấy có bài nói cài dx10 chơi game đẹp hơn(không biết phải không), thế là tớ down về cài thử. cài thì ngon nhưng lúc tớ chơi game chả thấy khác lúc trước gì cả. Thế là sao nhỉ???

anhdangtimem_pl

bạn hiểu đơn giản vậy nè

game có hỗ trợ dx 10, sẽ trông đẹp hơn(yêu cầu card đồ họa của bạn phải hỗ trợ dx 10,win vista trở lên)

chứ không có kiểu cài dx 10 gì hết nha bạn

Giorgio

thanks bạn. tiện đây bạn cho mình hỏi làm thế nào để biết card có tương thích vs dx10 hay ko??

Bạn xem thông số trên mạng ấy,dò tên card xem,hình như cũng có cách xem trên mấy mà mình không biết,dx11 giờ đã nhất

conginuakhongem

Bạn xem thông số trên mạng ấy,dò tên card xem,hình như cũng có cách xem trên mấy mà mình không biết,dx11 giờ đã nhất dx 11 toàn game khủng

Prewitt

xp thì dùng dx9..vista 10..win 11..hình như windows 8 12
XP DirectX 9. Vista DirectX 10, Windows 7 + Windows 8 DirectX 11.

Erland

nhân tiện đây cho em hỏi với, máy em cài w8 dr11 em chơi DMC 4 nó có 2 bản cho DR9 và DR10 thì làm sao chơi được 2 cái này ạ

và làm cách nào để biết VGA của em hợp với DR11 hay không?phải chăng có hỗ trợ thì mới cài được? Và em cài thêm 2 cái DR 9 và DR 10 có được k? hay 1 cái 11 là đủ

máy kiểu gì thì cũng phải cài đầy đủ directx, đây là thư viện hỗ trợ chứ không phải là 1 soft độc lập, nên không phải có phiên bản này thì không cần phiên bản kia

chỉ cần tải bản directx9.0c là đầy đủ 9,10,11

Flemming

máy kiểu gì thì cũng phải cài đầy đủ directx, đây là thư viện hỗ trợ chứ không phải là 1 soft độc lập, nên không phải có phiên bản này thì không cần phiên bản kia

chỉ cần tải bản directx9.0c là đầy đủ 9,10,11 vậy cái bản có sẵn trong W8 chưa đủ sao bác, bản này với bản có sẵn đó cái nào hơn

ha_online_1991

vậy cái bản có sẵn trong W8 chưa đủ sao bác, bản này với bản có sẵn đó cái nào hơn gói directx9.0c trên bao gồm các gói cập nhật mới nhất cho directx9, 10, 11 của các win

win8 thì thiếu 9.0c và update của dx11, vì thế đều phải cài

game/soft A thì cần dx9

game/soft B thì cần dx11

do đó đều phải cài tất, hay nói cách khác là cài không 1 chút đắn đo nhé

chihieukt

Có đâu, directx9.0c cập nhập cuối cùng vào tháng 6/2010 => hỗ trợ full dx9 trở xuống, và dx10, dx11 thì không có rồi.

vậy cái bản có sẵn trong W8 chưa đủ sao bác, bản này với bản có sẵn đó cái nào hơn

W8 tích hợp sẵn dx11 hỗ trợ tốt nhất với những game trên nền tảng này, còn thấp hơn thì có thể có game sẽ báo thiếu thư viện (vì nó không dc tích hợp sẵn)

btw: w8.1 và w9 sẽ tích hợp sẵn dx11.5 nhé

Có đâu, directx9.0c cập nhập cuối cùng vào tháng 6/2010 => hỗ trợ full dx9 trở xuống, và dx10, dx11 thì không có rồi.

W8 tích hợp sẵn dx11 hỗ trợ tốt nhất với những game trên nền tảng này, còn thấp hơn thì có thể có game sẽ báo thiếu thư viện (vì nó không dc tích hợp sẵn)

btw: w8.1 và w9 sẽ tích hợp sẵn dx11.5 nhé Sao lại không có dx10, dx11

mặc dù ghi là june2010 nhưng nó cập nhật lần cuối năm 2011 nhé

PhimCuoiTuan_vn

À thấy rồi, nhưng mà nó vẫn chuẩn là cập nhập lần cuối vào 6/2010, còn cái date modified kia chả liên quan, mình down về, extract ra vào đầu năm 2012 thì nó cũng ghi date là 22/1/2012 đó thôi.

Herlbert

À thấy rồi, nhưng mà nó vẫn chuẩn là cập nhập lần cuối vào 6/2010, còn cái date modified kia chả liên quan, mình down về, extract ra vào đầu năm 2012 thì nó cũng ghi date là 22/1/2012 đó thôi.

Các chủ đề có liên quan khác