paxle1247

e có cái đĩa windows 8 e định sao chép đĩa rùi burn thêm vài cái nữa, e định dùng ultra iso để tạo image iso mà tạo image cho DVD windows 8 lâu quá, e cũng dùng chức năng copy disk của nero mà em thấy lâu quá máy bác ( chắc khoảng 5-6 tiếng mới xong ) , e định copy dữ liệu của đĩa windows 8 vô máy rồi tạo file image từ ổ cứng bằng ultra iso được không mấy bác?

Siarl

e có cái đĩa windows 8 e định sao chép đĩa rùi burn thêm vài cái nữa, e định dùng ultra iso để tạo image iso mà tạo image cho DVD windows 8 lâu quá, e cũng dùng chức năng copy disk của nero mà em thấy lâu quá máy bác ( chắc khoảng 5-6 tiếng mới xong ) , e định copy dữ liệu của đĩa windows 8 vô máy rồi tạo file image từ ổ cứng bằng ultra iso được không mấy bác? đĩa cài nó còn có boot trong đó, không copy dạng file được đâu

tạo image mà hơn 15' thì xem lại đĩa/đầu đĩa có vấn đề

thử dùng phần mềm khác như BurnAware hay Nero...

noel_fukinou

ko cóp được kiểu đó đâu.........

Trong nero hay ultra iso đề có chức năng chụp từ đĩa sang đĩa.... bạn nên dùng chức năng này

huynhhoantran

Lâu cũng phải chịu, nếu bạn copy dữ liệu từ DVD vào máy rồi tạo file ISO chẳng ích gì. Nếu đã chép vào máy thì sau đó bạn chép vào đĩa cho nhanh- dĩ nhiên là nó sẽ mất chức năng boot CD/DVD.

Ambros

Lâu thì 1 là măt đọc dính bụi, 2 là đĩa xước.

Down cha ISO về burn ra cho nó nhanh.

mà copy dics thì nó vẫn giữ nguyên boot chứ sao mất, chỉ có copy - paste thông thường rồi tạo lại mới mất thôi.

Các chủ đề có liên quan khác