cứu em với máy em quét Virus bang phần mềm Kapersky inter.... 2013 Xong nó yêu cầu Resstast lại máy. xong em vào My Computer để lấy dữ liệu thì thấy mất luôn 2 Ổ D va E. em có làm theo mấy cách mọi người hướng dẫn để phục hồi 2 ổ nhung no vẫn không được.

Mo "My Computer" trên màn hình chọn "Manage" (đối với Windows XP). Sau đó chọn "Disk Management" thì nó

2 ổ gộp lại thành ổ D em không hiểu bị sao nữa. em mở My Computer ra thi thay ổ D kích vào thì nó lên tn

em chọn Yes thi no báo phải

ai có cack nào cứu em với em có rất nhiều dữ liệu quan trọng mất chắc em die mất huhu

em la gà mờ máy tính bác nào hướng giúp được em thì hướng dẫn tỉ mỉ giúp em với nhé TK các bạn nhiều ^^ nếu bác nào post được cả Hình ảnh thi tốt quá

kienboy_loveyou

Chia buồn vs bạn 2 phân vùng cũ đã bị xóa hoàn toàn và lập thành 1 phân vùng mới cứng chưa định dạng luôn

Có ai biết nguyên nhân nào khiến 2 ổ này gộp lại với nhau được k ?

Bình thường muốn gộp lại thì phải qua một bước là resize, KIS không thể thực hiện được cái này. Chẳng lẽ máy tự boot ?

P/S: Khó hiểu

Bạn lên mạng search tìm phần mềm khôi phục dữ liệu đã bị format xem sao? Hy vọng là được!

p/s: Lúc kis quét, nó có phát hiện ra virus không bạn?

Zechariah

Ô này chắc nghịch ji rồi, làm ji có chuyện dùng KIS quét xong thì như vậy.

mình chưa thấy vụ nào kis tự gộp phân vùng hay xóa phân vùng cả. Chỉ có xóa file dình virus thôi. Cái này chắc có sự can thiệp của bên thứ 3 chăng ? Nếu dữ liệu quan trọng có 2 cách thử:

1. Ra tiệm nhờ thợ khôi phục dùm 50GB chắc không quá mắc đâu.

2. Nếu chỉ dữ liệu tải trên mạng về có thể hy sinh chọn formast rồi tự dùng tool phục hồi thử. Phục hổi càng nhiều lần khả năng mất dữ liệu càng cao nha.

Nói chung đã bị xóa phân vùng rồi thì dùng phần mềm nào cũng thế thôi.Format còn có vài % cơ hội chứ thế này thì chịu bác không tin và nhiều thời gian cứ thử hết các phần mềm xem

Chắc chắn ông này vọc đâu đó nên mới có hiện tượng này. Phân vùng natf mới toanh. không bao giờ khôi phục được giữ liệu. Xin cchia buồn cứu em với máy em quét Virus bang phần mềm Kapersky inter.... 2013 Xong nó yêu cầu Resstast lại máy. xong em vào My Computer để lấy dữ liệu thì thấy mất luôn 2 Ổ D va E. em có làm theo mấy cách mọi người hướng dẫn để phục hồi 2 ổ nhung no vẫn không được.

Mo "My Computer" trên màn hình chọn "Manage" (đối với Windows XP). Sau đó chọn "Disk Management" thì nó

2 ổ gộp lại thành ổ D em không hiểu bị sao nữa. em mở My Computer ra thi thay ổ D kích vào thì nó lên tn

ai có cack nào cứu em với em có rất nhiều dữ liệu quan trọng mất chắc em die mất huhu

em la gà mờ máy tính bác nào hướng giúp được em thì hướng dẫn tỉ mỉ giúp em với nhé TK các bạn nhiều ^^ nếu bác nào post được cả Hình ảnh thi tốt quá

t1nhy3ul4gj91

Chắc chắn ông này vọc đâu đó nên mới có hiện tượng này. Phân vùng naỳ mới toanh. không bao giờ khôi phục được giữ liệu. Xin cchia buồn cứu em với máy em quét Virus bang phần mềm Kapersky inter.... 2013 Xong nó yêu cầu Resstast lại máy. xong em vào My Computer để lấy dữ liệu thì thấy mất luôn 2 Ổ D va E. em có làm theo mấy cách mọi người hướng dẫn để phục hồi 2 ổ nhung no vẫn không được.

hừm ,hên xui thôi bồ ah ,bồ muốn cứu dữ liệu (không chắc thành công) thì format nó (chọn quick format) để định dạng lại ổ đĩa và dùng phần mềm khôi phục lại thôi

trước hết dùng thử lệnh sau đã được không trươ

cmd: chkdsk D:/f

Các chủ đề có liên quan khác