Các giúp e. Máy e cứ dùng lâu lâu là lại gặp hiện tượng không vào được bất cứ trang web nào. Mặc dù vẫn ping được, nhưng không vào được. không chỉ riêng trình duyệt mà tất cả phần mềm trong máy đều không kết nối được internet... như kiểu có cái j chặn đường truyền vào máy ý, mắc dù mạng không vấn đề j, khởi động lại máy là lại bình thường...

thanh.phong82

do thay đổi đường truyền đột ngột - bạn sử dụng mấy proxy còn sống duyệt 1 vài web sau tắt proxy đi là vào lại bình thường

zitcon_lop91

do thay đổi đường truyền đột ngột - bạn sử dụng mấy proxy còn sống duyệt 1 vài web sau tắt proxy đi là vào lại bình thường làm như thế nào vậy? Mình đang dùng cái 4.2.2.2 để vào face...

thucle77

bạn dùng phần mềm vượt tường lửa là vô bình thường không có cách nào khắc phục luôn không cần phần mềm ah bạn?

lona_4292

làm như thế nào vậy? Mình đang dùng cái 4.2.2.2 để vào face... proxy nha bạn không phải dns đổi proxy sang 210.61.125.211 port 3128

hướng dẫn : vào Tùy chọn -> chọn thẻ Nâng cao rồi sau đó nhấp chuột vào nút Thay đổi cài đặt proxy -> Tại bảng Internet Options, chọn thẻ Connections rồi sau đó nhấp chuột vào nút LAN settings --> Tại bảng Local Area Network (LAN) Settings, các bạn hãy tick chuột vào ô Use a proxy sever for your LAN (These settings will not apply to dial-up or VPN connections).,bỏ ô automatic detect setting rồi sau đó điền IP Address và Port của Proxy mà bạn cần dùng vào 2 trường Address và Port bên dưới tương ứng. Sau khi điền xong, nhấp chuột vào nút OK -> OK -> Đóng để lưu lại và sử dụng.

duyệt vài trang ketnooi.com/forum chẳng hạn thì chọn lại chế độ automatic detect setting và bỏ chọn ô proxy

proxy nha bạn không phải dns đổi proxy sang 210.61.125.211 port 3128

hướng dẫn : vào Tùy chọn -> chọn thẻ Nâng cao rồi sau đó nhấp chuột vào nút Thay đổi cài đặt proxy -> Tại bảng Internet Options, chọn thẻ Connections rồi sau đó nhấp chuột vào nút LAN settings --> Tại bảng Local Area Network (LAN) Settings, các bạn hãy tick chuột vào ô Use a proxy sever for your LAN (These settings will not apply to dial-up or VPN connections).,bỏ ô automatic detect setting rồi sau đó điền IP Address và Port của Proxy mà bạn cần dùng vào 2 trường Address và Port bên dưới tương ứng. Sau khi điền xong, nhấp chuột vào nút OK -> OK -> Đóng để lưu lại và sử dụng.

duyệt vài trang ketnooi.com/forum chẳng hạn thì chọn lại chế độ automatic detect setting và bỏ chọn ô proxy Đã làm theo, Thank bác nha...

sau_khoailang

Bạn dùng mạng nào thế Mình dùng VNPT, cùng chung mạng nhưng chỉ mỗi máy mình bị thế, còn các máy khác vào mạng ầm ầm..

vtuccm04

Mình dùng VNPT, cùng chung mạng nhưng chỉ mỗi máy mình bị thế, còn các máy khác vào mạng ầm ầm.. Bạn đổi DNS là đủ, cần gì proxy

Đổi sang DNS Norton đi

vunhatkhanh

Khởi động lại modem là có ngay, làm gì các chú phải phức tạp hoá vấn đề thế

Các chủ đề có liên quan khác