Brit

chào mọi người tình hình là ...m dowload phần mềm, tất cả trình duyệt bị dính snap.do . Sau đó mình đã tháo phầm mềm snapdo đó ra (dùng Revo uninstaller Pro) xóa tận góc rồi. IE va FF đặt lại trang chủ được, còn chrome vào tập hợp trang sửa lại rồi mà khi mở chrome lên lại vẩn còn trang chủ mặc định search.snap.do???

phần tiện ích mở rộng xóa các tiện ích liên quan hết rồi!!

Ai giúp với bực cái này quá...

long_pham982

đảm bảo vs bạn là phần tiện ích mở rộng m tắt và xóa khỏi chrome luôn rồi!

không hiểu lý do ở đâu luôn

Đã làm rất nhiều cách nhưng không xoá được thằng này. Tức quá đi mất. Cố ai có cách nào khác xoá cái search.snap.do không xin chia xẻ. Không được chắc phải cài lại windows quá.

Barrlow

hôm nọ vào máy ông anh họ lục tung lên không biết nó cài chỗ nào. add on không có cài gì, dùng mấy ct chuyên gỡ bỏ cũng không thấy, đặt google làm tìm kiếm mặc định rồi mà nó vẫn còn.

quaypha_dangyeu

Cùng lăm là cài lại chorme xem bác.Gỡ băng phân mềm chuyên dụng.Gì phải cài lại Win.có bác camak159 hướng dẫn chuẩn đấy.e toàn làm theo cách đấy đó.

mine_popo

Mình tìm ra cách bỏ cái lỗi mất dạy của Snap.do này rồi các bạn ạ!

Mẹ kiếp, loay hoay cả tiếng đồng hồ, làm theo hướng dẫn của tất cả các thím trên mạng mà sau khi mở G.Chrome lên vẫn ra cái trang chủ seach Snap.do => bực vãi đái.

Mình vô tình phát hiện ra là ở cái tastbar có tận 2 cái G.Chrome??? nhìn ra destop cũng thấy có 1 cái icon của Chrome mới (mặc dù tui chả bao giờ để shotcut của G.C ở destop cả)

Khi mình chạy G.Chrome ở mục Programs thì lại sử dụng hoàn toàn bình thường như trước (đây là thư mục cài đặt gốc của G.Chrome)

Nhưng nếu như ấn vào cái Shotcut trên destop hay ở tastbar là y như rằng sẽ lại ra trang seach snapdo.

Vậy là hóa ra là thằng Snapdo đã tự tạo ra 1 bản G.Chrome fake để lừa chúng ta. (F*K!)

Sau khi ghim lại G.Chrome từ thư mục cài đặt gốc đến tastbar thì giờ mình đã sử dụng lại G.Chrome hoàn toàn bình thường.

Chúc các bạn vui vẻ! ^^

Mình tìm ra cách bỏ cái lỗi mất dạy của Snap.do này rồi các bạn ạ!

Mẹ kiếp, loay hoay cả tiếng đồng hồ, làm theo hướng dẫn của tất cả các thím trên mạng mà sau khi mở G.Chrome lên vẫn ra cái trang chủ seach Snap.do => bực vãi đái.

Mình vô tình phát hiện ra là ở cái tastbar có tận 2 cái G.Chrome??? nhìn ra destop cũng thấy có 1 cái icon của Chrome mới (mặc dù tui chả bao giờ để shotcut của G.C ở destop cả)

Khi mình chạy G.Chrome ở mục Programs thì lại sử dụng hoàn toàn bình thường như trước (đây là thư mục cài đặt gốc của G.Chrome)

Nhưng nếu như ấn vào cái Shotcut trên destop hay ở tastbar là y như rằng sẽ lại ra trang seach snapdo.

Vậy là hóa ra là thằng Snapdo đã tự tạo ra 1 bản G.Chrome fake để lừa chúng ta. (F*K!)

Sau khi ghim lại G.Chrome từ thư mục cài đặt gốc đến tastbar thì giờ mình đã sử dụng lại G.Chrome hoàn toàn bình thường.

Chúc các bạn vui vẻ! ^^ cái này đúng đó dù xóa thế nào cũng không được làm theo bác là được ngay thank bác nhá

các bạn vào tùy chỉnh và vào công cụ nhấn tiện ích mở rộng xóa hình cái mặc cười di có chữ snap.do

chichbong9x

Bác tranhung268 ơi, bác chỉ giúp cách ghim như thế nào ah. Cái thằng snap.do nó làm em khó chịu quá ...

leonox_1506

Bác tranhung268 ơi, bác chỉ giúp cách ghim như thế nào ah. Cái thằng snap.do nó làm em khó chịu quá ... Đầu tiên xóa cái shortcut Chrome (thường bị thay đổi biểu tượng thành hình cái kính lúp) trên desktop. Kế đến nhấn phải vào biểu tượng này trên taskbar --> unpin this program from taskbar.

Vào start --> trên cùng cũng có 1 biểu tượng này, có chữ Search --> unpin luôn.

Tạo 1 shortcut mới dẫn đến file chrome.exe lên desktop. Click phải vào shortcut này --> Pin to Taskbar. Vậy là xong.

Sully

các bạn thử cách sau nhé

không biết nút thank chỗ nào, theo cách của bác này dc này pà con

Các chủ đề có liên quan khác