Máy của mình đang sử dụng windows xp, mình cài windows 7, nhưng do ổ C full nên mình lại cài lên ổ D (=]] dốt tin học @@) giờ mình muồn gỡ bỏ cái windows xp cũ trên máy thi mình phải làm như thế nào? mong các bạn giúp đỡ kẽ ngu này.

Garron

1 cách nhanh gọn đơn giản, đó là fomat ổ đĩa D. Xong cài lại windows 7 qua ổ C @@

diepvinhcuong

Xóa windows XP thì chỉ cần format ổ C, nhưng Win7 đan ở ổ D nên tốt nhất chuyển về ổ C. Cài lại Win7 trực tiếp vào ổ C sau đó format ổ D và dùng.

Henwas

minh cung da lam nhu ban Toannv.utc noi, nhung khi minh cai windows 7 vao o D thi no mac dinh o D se la o C thua ban(luc nay windows 7 se o o C va windows xp nam o o D). Minh cung lam nhu bac vnz870152 nhung no bao la 'window can not format. @@

Hamo

minh cung da lam nhu ban Toannv.utc noi, nhung khi minh cai windows 7 vao o D thi no mac dinh o D se la o C thua ban(luc nay windows 7 se o C va windows xp nam o D). Minh cung lam nhu bac vnz870152 nhung no bao la 'window can not format. @@

baby_pooh_htth

co hoi mot ong anh hoc cong nghe thong tin, ong noi la fai dung đĩa boot dos j đó. cac ban nghi sao ve dieu nay?

Bạn phải bỏ đĩa windows vào, hay bất kì cái đĩa nào giúp bạn định dạng được đĩa, sau đó mới fomat, nếu bạn fomat trên hdh thì e là 90% không được. :p

afjf_sgwgwg

blâlam11761 co the noi cu the cach lam nhu the nao cho em lam thu duoc k? dzot tin hoc wa bac ah. ^^

teo.phuc

Minh cung lam nhu bac vnz870152 nhung no bao la 'window can not format. @@ mình có bảo là format đâu

trong Win7 chỉ cần shift+delete toàn bộ ổ chứa WinXP chừa mấy cái mình nêu

cái nào lì thì dùng tool này

boy_dangyeu001

nói thêm là nó vẫn còn 2 dòng boot

vào run, gõ msconfig, enter

qua mục Boot, chọn dòng của WinXP, bấm nút Delete

con_gai

vao run go msconfig

xong roi vao tab boot

nhan vao windows can xoa roi an delete

sau do an ok

roi ra ngoai format o di ban

vao run go msconfig

xong roi vao tab boot

nhan vao windows can xoa roi an delete

sau do an ok

roi ra ngoai format o di ban format cho Win7 hết chạy luôn à, nên nhớ cài WinXP trước ở C:, Win7 sau, thì boot Win7 vẫn nằm trên C:

nói chung đỡ phải lằn nhằn thì cài lại windows (có format) là ok

vdc2004hoan

Tùy theo cách cài đặt của bạn (Win 7 nằm ở Primary partition hay không). Nếu ổ chứa windows 7 là primary thì việc xóa windows XP là (tương đối) đơn giản còn nếu không bạn phải có kinh nghiệm và còn phải làm nhiều việc sau khi xóa thư mục windows XP và các thư mục liên quan. Không khéo bạn xóa xong XP thì windows 7 không vào được luôn. Tốt nhất và nhanh nhất là bạn cài lại windows 7 sau khi đã format cả 2 ổ C và D (nếu chỉ có một ổ là primary).

Các chủ đề có liên quan khác