ghet_chua_kia

Thưa các bác,em là người rất thích đọc truyện tranh màu trên mạng,vì sợ link die nên thường xuyên save vào máy và convert sang file pdf bằng foxit phantom.Phần mềm này có rất nhiều ưu điểm: convert siêu nhanh, lề tự động căn chỉnh vừa với khung màn hình.Tuy nhiên lại có nhược điểm lớn: khi convert tự động làm giảm chất lượng file ảnh,toàn bộ file hơn 20mb nhưng convert chỉ còn khoảng 5 mb,dẫn đến hình ảnh bị nhòe,chất lượng không còn cao như khi xem jpeg ban đầu.Bác nào biết cách khắc phục không chỉ cho em,em xin thank trước.

thang_ha69

Bạn dùng hypersnap bản portable chụp lại rồi lưu qua pdf. Nó cũng giống như chụp rồi quăng qua paint vậy đó, nhưng hypersnap thì nhanh hơn.

lovebus_vn

Bạn dùng hypersnap bản portable chụp lại rồi lưu qua pdf. Nó cũng giống như chụp rồi quăng qua paint vậy đó, nhưng hypersnap thì nhanh hơn. à mình lưu chapter truyện dưới dạng html,rồi vào thư mục của nó lấy file jpeg,rồi tiến hành convert,nói chung cái mình muốn hỏi là làm sao convert từ jpeg sang pdf mà không làm giảm chất lượng hình ảnh

Wesley

à mình lưu chapter truyện dưới dạng html,rồi vào thư mục của nó lấy file jpeg,rồi tiến hành convert,nói chung cái mình muốn hỏi là làm sao convert từ jpeg sang pdf mà không làm giảm chất lượng hình ảnh Bác đưa thử 1 file jpeg lên xem, mình cũng dùng foxit business, thấy cũng rõ mà @@

Bác dùng thử cái này xem khá hơn không

(trial 30 ngày)

hay

Aurelius

Bác đưa thử 1 file jpeg lên xem, mình cũng dùng foxit business, thấy cũng rõ mà @@ đây là một link truyện màu,bác save trang này về máy,vào thư mục của nó sẽ thấy toàn bộ file jpeg của nó,bác hãy dùng convert của foxit phantom mà xem,tổng dung lượng file pdf mới tạo ra chỉ còn 1/4 so với toàn bộ file jpeg mà bác convert,dĩ nhiên chất lượng cũng thấp hơn khi bác xem dưới dạng file html mà bác đã save

Bác dùng thử cái này xem khá hơn không

(trial 30 ngày)

hay
thank bạn,cái trên mình đã thử,chất lượng rõ nét hơn nhiều vì chỉ bị giảm 1/2 dung lượng,cái dưới sẽ nghiên cứu

Swithin

đây là một link truyện màu,bác save trang này về máy,vào thư mục của nó sẽ thấy toàn bộ file jpeg của nó,bác hãy dùng convert của foxit phantom mà xem,tổng dung lượng file pdf mới tạo ra chỉ còn 1/4 so với toàn bộ file jpeg mà bác convert,dĩ nhiên chất lượng cũng thấp hơn khi bác xem dưới dạng file html mà bác đã save Bạn thử vào mục settings của phần mềm thiết đặt lại 1 số thông số cho phần mềm xem, nâng cao thông số lên

Bạn thử vào mục settings của phần mềm thiết đặt lại 1 số thông số cho phần mềm xem, nâng cao thông số lên khổ nỗi foxit phantom chả có mục setting mà chỉnh nó mới đau chứ

Các chủ đề có liên quan khác