sweet_day_97

như tít

mình mới cài lại windows hôm qua

hôm nay mở máy đánh AOE với bạn, nhưng CHỈ ĐẢNH ĐC 1 VÁN, sau đó không thoát được game, nó cứ hiện hình con chuột xoay mãi, khoảng 3p thì mình bấm Ctrl +Alrt+del để thoát (lúc mở task manager thấy hiện AOE là Not responding) và khi thoát nó báo lỗi là hangapp, nhưng thoát được thì trong bản Task Manager vẫn hiện chương trình Empiresx.exe và máy mình chuyển về màn hình basic.

để khoảng 5 phút sau thì Empiresx.exe tự mất và máy mình về lại chế độ bình thường

ở đây bạn nào đã bị như thế này giống mình và biết cách sửa chữa thì chỉ mình với nha

Thank cácbạn

Bonifacio

mình thử mấy cái rồi cũng bị thế

mà mình cài bản Gold Edition chuẩn của Microsoft lun mà

hoacomay1727

bạn cài windows ì.nếu win7 thì update lên bản sp1 là ok. còn win8 thì hên xui.máy lỗi máy không @@

levelpro125

bạn vào quydo.it tải bản đó về xài xem, có cả bản patch để đánh onl cho mượt đấy, cứ vào đấy có mấy folder đấy rồi xài xem sao nhé.

candyshop_ntk

bạn cài windows ì.nếu win7 thì update lên bản sp1 là ok. còn win8 thì hên xui.máy lỗi máy không @@ update lên xong rùi cũng vậy à bạn ơi

winthang54

như tít

mình mới cài lại windows hôm qua

hôm nay mở máy đánh AOE với bạn, nhưng CHỈ ĐẢNH ĐC 1 VÁN, sau đó không thoát được game, nó cứ hiện hình con chuột xoay mãi, khoảng 3p thì mình bấm Ctrl +Alrt+del để thoát (lúc mở task manager thấy hiện AOE là Not responding) và khi thoát nó báo lỗi là hangapp, nhưng thoát được thì trong bản Task Manager vẫn hiện chương trình Empiresx.exe và máy mình chuyển về màn hình basic.

để khoảng 5 phút sau thì Empiresx.exe tự mất và máy mình về lại chế độ bình thường

ở đây bạn nào đã bị như thế này giống mình và biết cách sửa chữa thì chỉ mình với nha

Thank cácbạn nếu dùng avira thì bạn gỡ đi nhé, mình trk cài w7 enterprise x64 up sp1 lỗi tương tự, bh hết rồi. được thì tks cái nhé.

my_angel4988

cho dù update thế nào, dùng bản nào cũng thế thui, k nên phán linh tinh. mình dùng CD AOE gốc.

Hubert

Ko chỉ AOE mà chả Y!H nó cũng sẽ bị đơ khi thoát ra nữa! Bác mà dùng AVR 2013 thì gỡ đi!

Trước cay cú với vụ này mãi!

Girl_Lonely

Mình cũng bị lỗi tương tự và cũng xài avira mà avr ngon thế gỡ tiếc, có cách nào khắc phục không nhỉ.

Các chủ đề có liên quan khác