kieu_lien215

Mấy anh oi! cho em hỏi. Hiện nay em dang dung dell600 mà cũng lâu rồi. Hồi trước em xem phim 720p bình thường, nhưng dạo gần đây em xem phim 720p thì hay bị giật, hình trước tiếng sau, em ghost lại máy, cài phần mềm v.v... nói chung em làm đủ kiểu rồi mà giờ xem phim 720p hay có bộ phim nét nhưng điều có hiện trạng là giật hình trước tiếng sau, thường em dùng kmplay và chuyển qua các phần mềm khác cũng bị như vậy. Mong các anh chị giúp em ạ, em Thank nhiều. thư

jbhoan82

Do bạn dùng bản ghost nên không nhận diện đúng các driver. Bạn cài lại windows & cài các driver từ đĩa hay tải ở trang chủ vè cài là ổn thôi.

Trước đây mình xem phim 720p vẫn bình thường nhưng cái lần đó do windows bị lỗi nên mình đã cài lại win, thế là xem phim giật rồi mình cài 2 3 lần cũng không được. thường mình vẫn dùng 1 bản ghost trước và sau khi xem phim giật. Còn mở phim 720p thì trước cpu vẫn chay 100 nhưng không giật nhưng sau này thì cpu 100 mà giật tung đít.

JULIET_0

xem phim + do nhiệt độ xem có khi lên tới 1xx độ c ấy . vệ sinh máy ngay k tèo

tran.thikhanh

thử dùng phần mềm xem phim khác nhẹ hơn xem ,có thể do HDH ,driver ,ổ cứng ,RAm ,file movie ... nói chung bạn cứ cho mọi người biết vài thứ như RAM + CPU trung bình khi xem nào ,driver có đúng không và tốt hơn cho cái hình luôn ... ok

Các chủ đề có liên quan khác