toan_noucamp

tình hình là chơi game,lỡ chân đạp bàn==> laptop rơi xuống đất.và tình hình là như này :

các cao nhân cho em hỏi đây là bệnh gì và khắc phục như nào.

baocongmoccong

vâng.......sau cú ...song phi của bạn thì cái laptop có nguy cơ bị lỗi ổ cứng or main và có thể.......hỏng

lollipop_grand

Bạn chọn start normally mà vào không được thì cài lại windows nhé, tuy nhiên khả năng cao trong trường hợp của bạn là phần cứng đã có vấn đề, việc làm rơi máy đã dẫn tới các khớp kết nối phần cứng bị đứt hay nhẹ là chỉ bị xê dịch thôi.

Bấm vào dòng Start Windows Normally đó là vào windows Bình thường sau khi chọn dòng đó thì máy chạy 1 hồi và ra pic 3 bạn ạ.

có khi nào ổ cứng bị hỏng và phải thay mới k nhỉ? (cuối năm đang đói kém =[[)

sau khi chọn dòng đó thì máy chạy 1 hồi và ra pic 3 bạn ạ.

có khi nào ổ cứng bị hỏng và phải thay mới k nhỉ? (cuối năm đang đói kém =[[) Như mình đã đề cập 1 phần ở trên, việc làm rớt máy trong lúc máy đang hoạt động đã dẫn tới việc các kết nối của máy không còn ở vị trí đúng của nó, trường hợp này tháo ra gắn lại là ok, đây là lỗi nhẹ. Trường hợp nặng là các thành phần quay như ổ cứng bị lệch đầu đọc, cái này phải thay ổ.

chuheonho321

Như mình đã đề cập 1 phần ở trên, việc làm rớt máy trong lúc máy đang hoạt động đã dẫn tới việc các kết nối của máy không còn ở vị trí đúng của nó, trường hợp này tháo ra gắn lại là ok, đây là lỗi nhẹ. Trường hợp nặng là các thành phần quay như ổ cứng bị lệch đầu đọc, cái này phải thay ổ. khi đưa ra tiệm có nên nói với họ nguyên nhân là laptop bị rơi hay k bạn?

(hơi bị sợ đưa laptop đi lung tung):-ss

p6_q6

khi đưa ra tiệm có nên nói với họ nguyên nhân là laptop bị rơi hay k bạn?

(hơi bị sợ đưa laptop đi lung tung):-ss Trường hợp bạn đi bảo hành và nhìn bề ngoài không thấy va đập gì thì giấu luôn. Còn trường hợp đi tiệm thường thì có thể nói.

Derek

sau khi chọn dòng đó thì máy chạy 1 hồi và ra pic 3 bạn ạ.

có khi nào ổ cứng bị hỏng và phải thay mới k nhỉ? (cuối năm đang đói kém =[[) Có thể bị sock ổ. Thử cài lại windows xem sao. Không được thì ổ cứng có vấn đề rồi.

Enrico

khi đưa ra tiệm có nên nói với họ nguyên nhân là laptop bị rơi hay k bạn?

(hơi bị sợ đưa laptop đi lung tung):-ss bấm vào cái dòng repair ấy xem nó ra cái gì nếu không được thì cài lại windows

đem bảo hành thì dấu đừng bảo bạn làm rơi còn tiệm bình thường thì kể hết bệnh của laptop ra

Cat

chơi game hay là coi ozawa đây ak

chúc mừng bác.....nếu cài windows lại mà không được thì coi như là e nok bị dính đến phần cứng rùi đó nha

come_on

Thank mọi người đã quan tâm và cho ý kiến.em đang tính chờ kinh phí gia đình rót xuống là đem đi Phong Vũ. Hết hạn bảo hành rồi mới đau đớn.

Nicolas

start nomal không được thì bảo hành thôi mà ra bảo hành nên ngồi chờ lấy máy luôn chứ không nó đổi linh kiện của máy mình đó.

Các chủ đề có liên quan khác