luuly_maunho

tui có 1 file pdf 634 kb, làm thế nào để giảm dung lượng của nó xuống dưới 500 kb mà không được sử dụng chương trình nén .rar hay .zip? tui cũng đã sử dụng một số phần mềm như PDFcompressor hay FILEminimizer Suite nhưng không được.

Mọi người giúp mình với, thực sự là mình đang rất cần.

Thank rất nhiều.

MacAdhaimh

Dung lượng nhỏ vậy rồi còn muốn nhỏ nữa hả bạn, thế chia nó làm 2 file PDF có được k? 1 file 500kb, 1 file 234?

thuongbanana

Tìm trên mạng thì cũng có phần mềm đây nhưng hiệu quả thì phải test xem thế nào.

vuvy_50kg

Hix. File ấy của mình chỉ có 2 trang, là scan cái bảng điểm thì làm sao chia nhỏ được. Để mình thử cái phần mềm trên xem sao.

go_kien

Phần mềm mà a Toản nói thì e dùng rồi, PDFcompressor, nhưng không được, nó chẳng nén được tẹo nào hết á.

Hix, không ai bày kế giúp em nữa hà??? Please!!! chụp ảnh 2 trang đó. hạ kb nó xuống bằng PTS. chuyển sang pdf lại. ^^ . Mình chụp bằng snipping thì có 150kb hà. 2 trang là 300kb. hj. hên xui

baby_love_u95

Hôm nay ông anh cũng nhờ mình vụ này, search không ra nên làm theo cách mình vẫn làm:

Cài tool free này: .

1. Chọn convert PDF to image

2. Open with từng image với paint rồi save thì ảnh sẻ giảm 20% quality (default là thế) dung lượng ảnh ảnh sẽ giảm. Cách này đơn giản và nhanh nhất. Còn muốn đẹp giảm nhiều thì photoshop.

3. Chọn convert images to PDF

--------DONE-------

Tool pdffill free đó nhiều chức năng khá tiện lợi

Hope this Giúp ^_^

moon_nontop_9x

Phần mềm mà a Toản nói thì e dùng rồi, PDFcompressor, nhưng không được, nó chẳng nén được tẹo nào hết á. Bảng điểm in ra luôn, không hiểu bạn cần giảm làm gì.. In 2 mặt cho đơn giản, còn đúng là mấy cái kia chắc hiệu quả với những file dung lượng lớn chứ file đó của bạn nhỏ quá!

snow_queen3112

PDF bản thân nó đã nén rồi

bạn cứ so sánh 1 file gồm 100 trang chữ dạng TXT, DOC, DOCX và PDF sẽ thấy độ nén của từng soft

còn công cụ nén cho nhỏ lại thật ra là giảm chất lượng xuống, nhất là hình ảnh, object...

PDF, MP3, MP4, JPG... mà bảo nén cho nhỏ lại mà vẫn giữ nguyên chất lượng thật ra là lừa nhau

anh.lehoang62

Thank mọi người đã giúp đỡ. E chuyển file pdf sang doc, cũng giảm được xuống còn 434kb. Phù. Thôi thế là cũng xong, mặc dù không được đẹp lắm.

Các chủ đề có liên quan khác