Thưa Bà con Cô Bác, hiện em đang đi làm và công việc cần tới excell nhưng thật là khổ em thì lại không biết gì về nó, hự hự. Không biết ngày xưa em học kiểu gì nữa giờ thì gần như ở Mức số 0. Mọi người biết những kinh nghiệm gì thì share cho em với ạ. Thank mọi người nhiều.

linkhoi_91193

cách học nhah nhất thì nhờ ai biết dạy cho bác ah....... còn không thì down tài liệu về tự học cũng dc.. nếu chỉ là excel căn bản thì cũng dễ mà

trslan_pn

kinh nghiệm là bạn chỉ cần học 1 số hàm căn bản thôi là được.

vd như hàm left, right, if, vlookup.

theo kinh nghiệm mấy năm mình học cho thấy, chỉ 4 hàm đó là đủ rồi. còn mấy cái lọc này nọ thì cũng dễ, để tính sau nhé.

bạn có thể tự học, nếu không hiểu thì lên đây hỏi. Không thì đi học 1 khóa bằng A là đủ dùng.

uyen_0403

Bạn xem tài liệu tự học Excel (tiếng Việt) này:

Để đọc được tài liệu máy bạn cần cài Adobe Reader 11:

vanlinhna

Excel tương tự như table của word + tính toán bằng công thức, hàm

tìm hiểu 2 vấn đề đó là xong

shin_yal

Excel tương tự như table của word + tính toán bằng công thức, hàm

tìm hiểu 2 vấn đề đó là xong nghe bác nói xong mình choáng...

cobe_doihon9150

nghe bác nói xong mình choáng... OK! Mình hiểu ý bạn tuy nhiên cũng tùy nhu cầu của người sử dụng Excel: sẽ rất đơn giản hay học hoài, nghiên cứu mãi... Nếu quá đơn giản thì làm gì có những diễn đàn chuyên về Excel phải không bạn?

OK! Mình hiểu ý bạn tuy nhiên cũng tùy nhu cầu của người sử dụng Excel: sẽ rất đơn giản hay học hoài, nghiên cứu mãi... Nếu quá đơn giản thì làm gì có những diễn đàn chuyên về Excel phải không bạn? thật sự excel không dể

và cũng như bác đã nói "tùy theo nhu cầu của mỗi người" vậy nên ý mình ở đây là chủ thớt nhé

nếu để chỉ dẩn 1 người học excel thi đậu bằng A,B thì mình có thể giúp học trong 2 tiếng đồng hồ.

nhưng để giúp học không quên hàm, sửa được các lổi phát sinh trong quá trình làm, tự suy nghỉ cấu trúc hàm để giải...thì mình không thể giúp bạn được vì đó là tư duy logic của mỗi người + tính cầu cù thực hành làm các bài tập từ dể đến khó(ý bạn là nghiêm cứu ấy).

thật sự mình đã gắn kết với Excel 7 năm rồi mà vẩn còn nhiều hàm nâng cao không có nhu cầu sử dụng nên cũng không cần dùng tới và cũng chả biết nó là thế nào.

đối với mình thì excel như là một ngôn ngử lập trình, (cảm nhận của bản thân thui nhé )

đó là một bản tính được lập trình từ trước

P/S: chỉ là ý kiến và kinh nghiệm bản thân

mong chủ thớt sớm tìm được con đường mình đang đến

kim_loanvn90

Mình thấy bạn nên kiếm bạn bè nào biết ... chỉ lại những thứ cần thiết nhất cho công việc bạn trước...xong bạn kiếm thêm tài liệu

Các chủ đề có liên quan khác