Cho mình hỏi với, chả là mình soạn thảo văn bản trên Word 2003 khi mình muốn viết hoa chữ đầu tiên thì bấm nút shift để viết nhưng khi bấm thì chữ lại bị mất, ví dụ như muốn bấm chữ Đ thì mình bấm shift + 2 lần d là=Đ thì đằng này nó không hiện ra chữ Đ mà lại mất chữ D luôn. Muốn bấm được thì phải bấm Caps lock mới gõ được. Ai chỉ cho mình cách khắc phục với. Xin cảm ơn

---------- Bài thêm lúc 18:39 ---------- Bài trước là lúc 18:27 ----------

Giúp mình với mình xin cảm ơn

Jorel

bạn gỡ ra cài lại xem. nếu không được dùng Unikey 4.08 final ấy, vì nghe nhiều ng nói 4.08 ít bug hơn cả

Cho mình hỏi với, chả là mình soạn thảo văn bản trên Word 2003 khi mình muốn viết hoa chữ đầu tiên thì bấm nút shift để viết nhưng khi bấm thì chữ lại bị mất, ví dụ như muốn bấm chữ Đ thì mình bấm shift + 2 lần d là=Đ thì đằng này nó không hiện ra chữ Đ mà lại mất chữ D luôn. Muốn bấm được thì phải bấm Caps lock mới gõ được. Ai chỉ cho mình cách khắc phục với. Xin cảm ơn

---------- Bài thêm lúc 18:39 ---------- Bài trước là lúc 18:27 ----------

Giúp mình với mình xin Thank mình chưa từng bị lỗi này bao giờ. muốn giúp cũng chả được.xài tạm đi bạn. có thể do lỗi unikey. hum nào cài lại windows chắc là hết thôi

tuan151219

bạn gỡ ra cài lại xem. nếu không được dùng Unikey 4.08 final ấy, vì nghe nhiều ng nói 4.08 ít bug hơn cả

Làm như bạn ấy xem sao. Mình nghĩ là sẽ được. Không thì khởi động lại máy xem sao

nquynhxuan

coi lại chế độ font của bạn............ủa mà mình nhớ không nhầm thì là ctrl+shift chứ

henry_hoangvu87

bạn vào mục option của nó và điều chỉnh lại các phím tắt xem sao? thứ 2 là bạn đang dùng office gì? nếu là 2010 thì có thể có lỗi đó. Mình cũng bị hiện tượng đánh chữ ĐLĐ thì phải cách chữ Đ thứ 2 ra rồi chỉnh lại, hay ấn caps lock thì mới ok

bell_poupee

Cách khắc phục:

Bỏ chọn: Luôn sử dụng clipboard cho unicode

---------- Bài thêm lúc 11:18 ---------- Bài trước là lúc 10:50 ----------

Cách khắc phục:

Bỏ chọn: "Luôn sử dụng clipboard cho unicode" trong uniKey

nhi04x3d

Mình cũng đang gặp lỗi y như bạn.vẫn chưa sửa được.Nhưng lỗi này xuất hiện sau khi mình cài 1 số font và dùng phần mềm dự toán 97

tieuthiensu_158

có phải viết bình thường vẫnn được mà khi viết chữ In thì không được phải không ? mình cũng bị tình trạng như trên, đã cài lại windows mà không được.

Theo mình nghĩ là do cap của máy có vấn đề rồi, mình bị i trang thế.

Các chủ đề có liên quan khác