Mất internet khi download IDM?

máy em dạo này khi download bằng IDM ( internet download manager ) thì từ từ tốc độ của nó tuột xuống 0kb và em vào website không được nữa mặc dù online yahoo vẫn được. khi em reset máy lại thì mọi việc ỗn thoã, các anh chị có thễ cho em hướng giãi quyết được không? nhờ các anh em ketnooi.com/forum giúp đỡ hix

lebaohoang_1988

Cái này anh xin đầu hàng

Đang down mà nó tụt xuống từ từ và về 0Kb thì tại host mà bạn đang down thôi chứ mạng không sao cả. thử down lại vào thời điểm khác xem sao

fo_tech

mình không có nhiều kinh nghiệm về mấy vụ này nhưng lỗi này mình cũng bị rồi. Lỗi này phần lớn chỉ xảy ra khi download từ youtube thôi, khi download từ youtube nó có thời gian connection, khi download file lớn thì download time run out, IDM chờ ghép file nhưng bị lỗi không nối file lại được. Do IDM mà kết nối bị dừng, không có cách nào out được(mình cũng đang tìm cách trên mạng). chỉ còn cách là reset

do IDM chiếm hết băng thông của mạng đó mà mình xài idm phải giới hạn tốc độ vừa phải để vừa lên web vừa dow không thôi nó chạy chậm rì không vô nổi trang Google luôn

baoquyen_ly

máy bác cài avira internet security đúng không ??

nếu đúng thì avira nó check víu file download đó.

minhthuy_250890

Mình nghĩ cái này do băng thông mạng thôi. Khi down, IDM sẽ chiếm hết băng thông mạng. Nếu bạn muốn vừa down vừa lướt web thì giới hạn băng thông cho IDM. Như thế sẽ ok thôi...

kydu_ang3ls

mây tuan nay minh cung thuong bi truong hop nay..luc trước thi kg ,minh thử tải từ nhung trang wed khac nhau nêu nguồn từ youtube thi deu bi giong truong hop nay?chi tai duoc 99% la dứng mang..

minh nghi co le youtube dao nay kg cho tai phim nua..moi lam vay?

va con co truong hop la nhung doan phim đả tai ve nhung kg Converter duoc,no báo là kg có video sỏurd?

Daryl

kiểm tra lại host của bạn đi, thay thế nhưng gì viết về idm trong host của bạn thành

# IDM

207.44.199.159 registeridm.com

207.44.199.16 registeridm.com

127.0.0.1

127.0.0.1

127.0.0.1 tonec.com

127.0.0.1

127.0.0.1 registeridm.com

127.0.0.1

127.0.0.1 secure.registeridm.com

127.0.0.1 internetdownloadmanager.com

127.0.0.1

127.0.0.1 secure.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 mirror.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 mirror2.internetdownloadmanager.com

127.0.0.1 mirror3.internetdownloadmanager.com

copy vào host nha, mình vẫn dùng không bị hiện tượng gì

Guifford

mây tuan nay minh cung thuong bi truong hop nay..luc trước thi kg ,minh thử tải từ nhung trang wed khac nhau nêu nguồn từ youtube thi deu bi giong truong hop nay?chi tai duoc 99% la dứng mang..

minh nghi co le youtube dao nay kg cho tai phim nua..moi lam vay?

va con co truong hop la nhung doan phim đả tai ve nhung kg Converter duoc,no báo là kg có video sỏurd? mình vẫn tải ở youtube thường xuyên có sao đâu

hoangtooanh

à cái này là do IDM của bạn bị lỗi

bạn dùng bản tiếng việt của kst.vn đúng ko

down bản trên trang chủ IDM về dùng Cr-ack là sài được. bt`

Nguyên nhân tại AVG 2012.tắt AVG download xong lại bật lên hay Tắt chức năng Accelerator:

1. Mở chương trình AVG.

2. Vào menu tools, click Advanced settings.

3. Ở khung bên trái, mở rộng LinkScanner và sau đó nhấp vào Online Shield

4. Bỏ chọn Enable Avg Accelerator

5. Apply => Ok

Các chủ đề có liên quan khác