Kameron

Tình hình là em có nghịch dại để chia lại dung lượng ổ cứng nhưng kết quả là không chia được(e dùng phần mềm Acronis*Disk*Director*Home11) không những thế khi vào ổ E nó báo E:\is not accessible. access is denied..bác nào giúp e sửa lỗi trên với..mong nhận được sự giúp đỡ..tks

p/s:e đã search qua trên mạng nhưng không sửa được.

jugenklinsman

không vào được nhưng chắc xem được properties đúng ko?

bạn thử dùng tài khoản administrator truy cập thử hay cấp lại quyền trên ổ đĩa giống với mấy ổ khác xem sao.

cách tiếp theo là thử vào bằng windows mini xem nhé.

cuối cùng nếu không được thì format lại nếu không có dữ liệu gì quan trọng

twilight_sunny

Không chia được là bị làm sao bạn . Bạn nói rõ lỗi khi chia ổ cứng đi . Có thể do đang chia giữa chừng xảy ra lỗi nên không thể truy cập được vào ổ cứng . Bạn tiến hành chia lại thành công đi đã nhé .

Lucky_BoyHD

không vào được nhưng chắc xem được properties đúng ko?

bạn thử dùng tài khoản administrator truy cập thử hay cấp lại quyền trên ổ đĩa giống với mấy ổ khác xem sao.

cách tiếp theo là thử vào bằng windows mini xem nhé.

cuối cùng nếu không được thì format lại nếu không có dữ liệu gì quan trọng Cấp lại quyền trên ổ đĩa là làm sao ạh..có thể chỉ cho e cụ thể không..e có vào properties nhưng cũng k làm được gì..ảnh đây mấy bác xem dùm

khả năng lúc trước bạn phân quyền giờ bạn vào sercurity add everyone để nó full control là được

Không chia được là bị làm sao bạn . Bạn nói rõ lỗi khi chia ổ cứng đi . Có thể do đang chia giữa chừng xảy ra lỗi nên không thể truy cập được vào ổ cứng . Bạn tiến hành chia lại thành công đi đã nhé . e tính chia ổ E ra làm 2 rồi gộp ổ nhỏ vào ổ C..chia ra được rồi nhưng không gộp vào ổ C được ổ nhỏ này vẫn bình thường chỉ lỗi ổ E thôi..hình đây ạh

anh_peo

Muốn gộp ổ thì 2 ố đó nhất định phải nằm kế nhau (chính xác là các sector phải nằm kế và liên tục) và cùng loại, ví dụ ổ D và E có thể gộp lại dc nhưng ổ C và E thì không.

Arthur

Muốn gộp ổ thì 2 ố đó nhất định phải nằm kế nhau (chính xác là các sector phải nằm kế và liên tục) và cùng loại, ví dụ ổ D và E có thể gộp lại dc nhưng ổ C và E thì không. Gộp được bạn ạ , chỉ cần trên 1 ổ cứng là gộp được . Xài accronis nó có cái dấu tíck gì ấy ( lâu quá quên rồi ) , hồi trc mình chia ra nhưng không gộp được tưởng tèo , ai ngờ tích vào dòng ấy sau đó kéo thanh dung lượng ổ C ra hết vùng unlocated.. gì đấy ( vùng mới cắt từ ổ E ) vào là được . Bạn làm theo thử nhé

nguyen_manh_h

bạn vào acronis true image xóa phân vùng e và C đi rùi nắm phân vùng D kéo về bên phải cho nó lấp phân vùng e đi là ok

hotboy_kinhthi

ban xem vào properties giống thế này ko

ko giống thì cấp full cho administrators sau đó dùng tài khoản administrator truy cập thử. hy vọng ổn

nancylove725

ban xem vào properties giống thế này ko

ko giống thì cấp full cho administrators sau đó dùng tài khoản administrator truy cập thử. hy vọng ổn k cấp lại được bạn ơi

tuanthanh872008

hình như trong effective access nó cho cấp full lại thì phải. nhấn vào dấu check gì đó, hình như thế.

p/s hồi nãy mình không xem hình bạn trước.

Avniel

1. Mình sửa lại link dùm bạn:

2. Sao ổ C của bạn lại là Local disk? Vậy ổ Primay ở đâu? Lộn tùng phèo hết trơn. Rắc rối là từ chỗ này. Không khéo sau khi thao tác chia, gộp ổ xong lại không vào được Win. Giờ một số file hệ thống (boot) của windows có thể đang nằm ở Primary partition.

3. Bạn không thể gộp E vào C vì bị D ngăn cách. Bạn hãy copy dữ liệu từ D sang E sau đó delete partition D rồi gộp vào C. Sau khi gộp xong bạn có thể đổi tên E thành D nếu muốn.

hoangkhws

hình như trong effective access nó cho cấp full lại thì phải. nhấn vào dấu check gì đó, hình như thế.

p/s hồi nãy mình không xem hình bạn trước. mình đã thử cả rồi..k được bạn ah

1. Mình sửa lại link dùm bạn:

2. Sao ổ C của bạn lại là Local disk? Vậy ổ Primay ở đâu? Lộn tùng phèo hết trơn. Rắc rối là từ chỗ này. Không khéo sau khi thao tác chia, gộp ổ xong lại không vào được Win. Giờ một số file hệ thống (boot) của windows có thể đang nằm ở Primary partition.

3. Bạn không thể gộp E vào C vì bị D ngăn cách. Bạn hãy copy dữ liệu từ D sang E sau đó delete partition D rồi gộp vào C. Sau khi gộp xong bạn có thể đổi tên E thành D nếu muốn. tks bạn..mình hiểu cách gộp rồi..còn ổ C local disk chỉ là tên thôi

quoc_bao444

kích hoat user Admin,sau đó xoá user đang dùng nhé bạn có thể chỉ cụ thể không..mình hơi con gà

Các chủ đề có liên quan khác