daomytriduc

Số là bà cô em đang dạy ở trường tiểu học, sở về kiểm tra bắt thi giáo án điện tử.Mà các bạn biết đấy,làm thuyết trình thì anh em mình trùm (chỉnh hiệu ứng, chèn nhạc, video, hình, chỉnh font , chọn teampalte...)có khi bác nào pro chỉ cần 1 phut 30' xong.Nhưng mà với các bà các cô U30-45 lại là vấn đề khác, cả năm trời dạy đọc viết ghi chép, đến lúc thi lại thi giáo án điện tử ,trong khi đánh máy tính còn mổ cò.Mà thời gian thi chỉ có 2 tiếng thôi,bao gồm các công việc em kể trên thi khoảng 15- 30 slide.Em làm còn vất vả huống hồ là bả

Nên em nghĩ là giúp bả làm trước ở nhà, lên đó làm được bao nhiêu thì làm, xong copy qua.Nhưng mà mỗi người chỉ được đem laptop của mình lên giao cho thằng KTV,nó chỉnh cái gì đó không biết ( cái này là cái em đang mún hỏi các bác), xong xuoi nó trả máy lại cho mình, mở sẵn 1 bài ppt mới,cho mình làm vào.Điều đặc biệt là không được mở bài mình chuẩn bị trước, cũng không copy qua được, chỉ chèn hình video mình chuẩn trước vào được thui.

Có thể soạn trong word copy wa được nhưng rất mất time căn ke lại+ chỉnh hiệu ứng.

Có bro nào hiểu nó dùng cách gì không?Và làm sao copy bài mình chuẩn bị sẵn qua được.Giúp em với, em xin Thank và hâu tạ

có vụ này sao thế thì chịu rùi

Điều đặc biệt là không được mở bài mình chuẩn bị trước, cũng không copy qua được, chỉ chèn hình video mình chuẩn trước vào được thui.

Nên em nghĩ là giúp bả làm trước ở nhà, lên đó làm được bao nhiêu thì làm, xong copy qua.Nhưng mà mỗi người chỉ được đem laptop của mình lên giao cho thằng KTV,nó chỉnh cái gì đó không biết (cái này là cái em đang mún hỏi các bác), xong xuoi nó trả máy lại cho mình, mở sẵn 1 bài ppt mới,cho mình làm vào. Điều đặc biệt là không được mở bài mình chuẩn bị trước, cũng không copy qua được, chỉ chèn hình video mình chuẩn trước vào được thui. nó phá cái máy mình như vậy sao không phản đối

chắc nó dùng macro/vb để chặn thao tác copy

cách giải quyết là rỉ tai nó

có thể nó dùng anti-copy. bạn tham khảo tại đây
không phải không cho copy file mà là phải dùng file nó mở sẵn

mình nghĩ nếu file đó không có macro thì mình dùng file của mình save thành tên file nó mở sẵn cũng ok

hanbongvan

tất nhiên nó không cho save bài mình dưới tên bài nó lun.Thì ra nó cái macro vào máy mình ah.Gỡ sao đây các bác, hình như có phần disable macro phải không nhỉ?Em mò chưa ra

Glyn

tất nhiên nó không cho save bài mình dưới tên bài nó lun.Thì ra nó cái macro vào máy mình ah.Gỡ sao đây các bác, hình như có phần disable macro phải không nhỉ?Em mò chưa ra disable macro thì người ta biết liền

thôi ráng tập tành vì tương lai con em chúng ta

Các chủ đề có liên quan khác