Wheeler

mình thuộc dạng mới tìm hiểu công nghê thông tin, thế nhưng khi mình bắt đầu tìm hiều phần mềm mình không biết bắt đầu từ đâu

thứ 1 : toàn tiếng anh ( tiếng anh của mình thì bập bẹ thôi)

thứ 2: ở phần menu có nhiều tap ( ví dụ file, opiton, tool,...) trong mỗi cái lại có các thứ nhỏ hơn nữa, nhìn vô thấy rối lắm

thứ 3: muốn hiểu rõ một phần mềm, chẳng lẽ phải mò toàn bộ từng phần, hay có cách gì khác để biết thêm các ứng dụng hay của phần mềm đó

mong những pro công nghệ thông tin truyền thụ một ít kinh nghiệm mày mò, cũng như tự học

1. Có tiếng anh giỏi, dù là master dịch giả đi chăng nữa đọc dc nhưng cũng chả hiếu vấn đề đâu, quan trọng là quá quen thì k cần đọc nhìn thoáng qua là biết.

2. Đó là ribon, hay thế mà chê à

3. Youtube, review, google, that it. Nói chung tự vọc, tự sướng.

ht.minhit

Tài liệu Tiếng Anh thì vẫn là chuẩn rồi, tự dịch, tiếng Anh chuyên ngành thì k nhất thiết dịch hết hiểu được nội dung là được.

Mỗi phần mềm tất nhiên có những chức năng riêng biệt, theo m thì cách tốt nhất là làm việc với nó, thực hành với nó để hiểu về nó.

Chuchip

Tự mày mò vọc rồi từ từ bạn sẽ biết cách "đọc" phần mềm theo cách của riêng bạn dù không biết TA .

Trừ những phần mềm phức tạp như của ADOBE hay AUTODESK thì bạn phải thực sự tâm huyết thì may ra

style_more

Tự vọc đi bạn, mình cũng bye bye 1 cái HDD vì cái tội vọc phần mềm đấy May là còn bảo hành

uyen_sp1

tự vọc đi bạn r` bạn sẽ biết nó có tác dụng gì

còn vọc liều màng thì bay lun cái windows hoặc bộ phần trong máy lun nhé

bunbozoheo

cần kinh nghiệm, mà kinh nghiệm ở đâu ? => vọc máy

phá hỏng từa lưa rồi cài lại windows chừng 100 lần là rành

xem thêm bài dưới chữ kí mình sẽ không ngại vọc phá phần mềm

mình thuộc dạng mới tìm hiểu công nghê thông tin, thế nhưng khi mình bắt đầu tìm hiều phần mềm mình không biết bắt đầu từ đâu

thứ 1 : toàn tiếng anh ( tiếng anh của mình thì bập bẹ thôi)

thứ 2: ở phần menu có nhiều tap ( ví dụ file, opiton, tool,...) trong mỗi cái lại có các thứ nhỏ hơn nữa, nhìn vô thấy rối lắm

thứ 3: muốn hiểu rõ một phần mềm, chẳng lẽ phải mò toàn bộ từng phần, hay có cách gì khác để biết thêm các ứng dụng hay của phần mềm đó

mong những pro công nghệ thông tin truyền thụ một ít kinh nghiệm mày mò, cũng như tự học Mình cũng từng như bạn, có thể tham khảo cách của mình (cách của người vô cùng bình thường) xem sao:

* Bạn tìm đọc những cuồn e-book nói về phần mềm, đọc để biết tên và chức năng chính thôi sau đó tìm link tải và bắt đầu "vọc", bạn đừng ngại hư máy cứ vọc thoải mái, hư thì lại mò cách cài win. Vọc càng nhiều level càng tăng:

* Nghiên cứu thử các thủ thuật và cách chỉnh hệ thống theo nhu cầu của mình

* làm đến khi nào bạn thấy cần gì đều có thể tự làm được là ổn rồi

==> cái quan trong nhất là bạn cần tìm được sự đam mê trong khi bạn tìm hiểu, làm từ từ thôi bạn!

ductan0305

thứ nhất: bạn định tìm hiểu cái gì trong CNTT

tìm game thì mình chỉ được

Các chủ đề có liên quan khác