Có thể ẩn cái tên tiles dưới tên Folder này được k?

Làm thế nào để đổi tên Foler này trong Documents and Settings

Mình dùng bản Ghost của người tên là như thế, bây giờ mình muốn đổi lại thành tên của mình thì làm thế nào vậy?

hoangtv1989

Bạn đăng nhập windows bằng quyền admin

Click Chuột phải vào My Computer -> Manage

Có hộp thoại hiện lên-> Chọn phần Local Users and Groups

Nhìn sang bên phải sẽ thấy Users và Groups -> Click vào Users-> Administrator

Lại hiện lên hộp thoại nữa-> trong ô full name bạn Diền tên muốn thay vào hay xoá để trống cũng được.Xong, nhấn Ok Restart lại máy

Chú ý: phải tắt ĐÓng băng nếu đang bật

L0v3_M0n3y

Mình đã làm theo cách trên rồi, lúc mình mở Local Users and Groups thì mình thấy có tên Nguyen Duy Minh và mình đã đổi tên đó thanh Nhí Nhố như trong hình

Tất nhiên là k có tác dụng gì, ở Documents and Settings cái Folder đó vẫn tên là Nguyễn Duy Minh

nh0c_k0ol_9x

Mình có vào tạo thêm 1 user nữa trong user account

Mình đọc thấy bảo xong xóa account cũ đi là được mình cũng thấy trong document hiện ra folder 2 user đấy

Nhưng mình k biết làm cách nào để xóa user thứ 1 đi và chỉ để lại user của mình

Mình vào thì chỉ thấy xóa được user 2 là user mình tạo chứ user 1 là Nguyen Duy Mình đó k có dòng remove user

Nếu user mới là quyền admin thì vẫn xóa dc user cũ, nhưng tốt nhất là vào safe mode dưới quyền administrator, xóa acc cũ thì nhớ check dòng delete all file and folder thì nó sẽ tống khứ hết, nếu còn cái gì sót lại thì hiện file ẩn hệ thống lên rồi dùng unlocker mà thịt, hay xài xuetr hay power tools thịt cho nhanh

Mình gà lắm

Vào Safe mode thì mình biết còn cái bạn nói sau đó thì mình chả biết làm thế nào cả, mù tịt

Máy mình mới ghost lại khi khởi động nó hiện 1 cái xong vào đoạn load window luôn, còn chả vào được Safe mode cơ

Xem ra Nguyen Duy Minh là 1 user của máy bạn rồi. Vậy thì bạn xoá tài khoản ấy đi. Ok Nói đi nói lại vẫn là xóa như thế nào mà

Hubert

Không cách nào có thể đổi tên được hết, duy nhất là cách cài lại window. Tất cả chỉ dẫn trên mạng hay trong các diễn đàn chỉ có tác dụng thay đổi tên một số folder thôi, còn tên máy thì không bao giờ thay đổi, chỉ có cài lại window thì mới thay đổi được thôi. Bạn đừng cố công thêm, không khéo máy hư luôn thì chẳng còn tên mà sửa

Abrahan

thì bạn zo trương mục người dùng trong pa-nen điều khiển ấy mà sữa

mình bỏ xp lâu r` nên không nhớ còn windows 7 thì zo pa-nen điều khiên r chương mục ng` dùng bấm vào đổi tên trương mục là xong

chantran0507

Không cách nào có thể đổi tên được hết, duy nhất là cách cài lại window. Tất cả chỉ dẫn trên mạng hay trong các diễn đàn chỉ có tác dụng thay đổi tên một số folder thôi, còn tên máy thì không bao giờ thay đổi, chỉ có cài lại window thì mới thay đổi được thôi. Bạn đừng cố công thêm, không khéo máy hư luôn thì chẳng còn tên mà sửa Thôi mình nghịch ra rồi

Muốn đổi tên thành gì thì chỉ cần tạo 1 user admin mới xong Log Off rồi chọn chọn Switch User để chuyển quyền admin đi là được

Vào user mới copy những cái đã có ở user cũ sang rồi xóa vậy là xong

Mình phải đổi đến mấy lần

heo_boo_un_in

Xóa đi cho đẹp, để đó làm gì

Để 1 cái thôi

Lúc xóa ấn chữ Keep File ấy, lưu lại dữ liệu ở user cũ nó sẽ chuyển ra destop của user mới cho

Có 1 vấn đề là phải cài lại vài thứ vd như màn hình nền, theme windows nếu có, or lôi lại toàn bộ icon phần mềm ở trong ổ ra, shortcut destop ấy