trung_dinhle81

Em dùng VNPT mọi khi kết nối mạng đọc báo này nọ bình thường, nhưng từ sáng giờ thì kết nối bị ì ạch lắm ạ. Bấm vào trình duyệt web chrome, Firefox, IE9 đợi load rất lâu mà đa phần là load không nổi.

Trình duyệt web google chrome báo thế này liên tục sau khi chờ load:

Em mò mẫm mãi, không dùng google tìm kiếm nữa, chuyển qua dùng Bing thì thấy tốc độ lại bình thường, phải dùng cách seach bằng Bing địa chỉ web cần truy cập rồi bấm vào trang mới nhanh được. (Nhưng mà em vẫn thích dùng google tìm kiếm hơn vì quen rồi, giờ phải dùng Bing thế này thì bất tiện quá).

Em đã tìm nhiều topic về VNPT ở ketnooi.com/forum rồi nhưng thấy chung chung, khác khác trường hợp em bị, nên em lập cái topic này riêng để cho các Pro trả lời giúp em ổn hơn, em cảm ơn.

Kính mong anh em nói giúp: Hiện giờ em phải dùng Bing seach trang ketnooi.com/forum, rồi mới vào trang đăng câu hỏi được, Mạng chậm load không nổi trang báo, đây là lỗi do VNPT hay là do google ạ??? em mù mờ quá. Thanks mọi người ạ.

DNS GG cũng vẫn bị nhé . Nhiều lúc đến 24h với dantri cũng không vào được mà vào mấy web đọc truyện hay webgame lại được

Baxter

trước mình cũng bị lỗi này ktv đến check lại ip tầm 3p là bt.(hình như cũng bạn ở bên trên nói thì phải )

Zany_Boy

mấy bữa nay vnpt bị gì rồi, nhà mình load không nỗi, chậm như rùa bò vậy.chán.

đang xài 3g.

nga_n81

Bị từ mấy hôm nay, ngày cũng như đêm, mạng chậm như rùa, lướt web nhiều khi còn không load được gói easy đây

ec. đã gợi ý như thế rồi mà không hiểu à.

Hãng nào thì mình 0 biết nếu là VNPT thì cứ gọi tổng đài sẽ có nhân viên đến.

Bạn tắt proxy của trang web đó đi là vào lại ok! Đã làm bằng cách vào Thanh Mennu trinh duyệt web ---> Click tools---> Internet option ---> connection ---> Lan setting --- > tắt phần proxy server <<< Nhưng vẫn không ăn thua

Em thắc mắc thế này. Giờ dùng tìm kiếm bằng google hay đăng nhập địa chỉ web muốn vào trực tiếp trên trình duyệt đều không được. Nhưng dùng Bing tìm kiếm web rồi vào thì bình thường.

(Tức là dùng công cụ Bing tìm trang web muốn truy cập, rồi nhấp vào là ok, phải thông qua Bing mới truy cập được bình thường, nhưng phiền phức và vẫn không vào được youtube). Nếu như VNPT mạng chậm thì sao lại thế này???

Mong các bạn chỉ bảo khắc phục, giải thích giúp, Thank ạ.

anbaconbaba

Đã làm bằng cách vào Thanh Mennu trinh duyệt web ---> Click tools---> Internet option ---> connection ---> Lan setting --- > tắt phần proxy server <<< Nhưng vẫn không ăn thua

Em thắc mắc thế này. Giờ dùng tìm kiếm bằng google hay đăng nhập địa chỉ web muốn vào trực tiếp trên trình duyệt đều không được. Nhưng dùng Bing tìm kiếm web rồi vào thì bình thường.

(Tức là dùng công cụ Bing tìm trang web muốn truy cập, rồi nhấp vào là ok, phải thông qua Bing mới truy cập được bình thường, nhưng phiền phức và vẫn không vào được youtube). Nếu như VNPT mạng chậm thì sao lại thế này???

Mong các bạn chỉ bảo khắc phục, giải thích giúp, Thank ạ. Vậy bạn đổi IP GG là 8.8.8.8 8.8.4.4 xem thế nào nhé!

bugs993000

mạng vnpt mấy hnay đều vậy mạng nhà mình bình thường dow tầm 400k nhưng bgio chỉ còn 120-130k .Chậm không sao được,đợi tầm 12h đêm mạng lại trở về bình thường .haiz,chẳng nhẽ lại đổi sang dùng FPT hay Viettel

ji_yool_93

Cứ tưởng mỗi mình mình bị , hóa ra cũng khá nhiều người . Ngoại trừ facebook mình vào cái được ngay . Còn mấy trang web hay vào như 24h , dantri, kenh14 hoặc mấy trang xem phim load lâu kinh khủng , vào google và youtube thì không load được luôn ! Chẳng biết bị cái gì , dạo này hơi bực thằng VNPT

nghi_nguyen86

Vậy bạn đổi IP GG là 8.8.8.8 8.8.4.4 xem thế nào nhé! Em Thank bác đã nhiệt tình với em ạ. Hic, đã đổi thành 8.8......4.4 cũng không ăn thua.

Giờ tâm lý bị nhưng mà đỡ phần nào ức chế và thắc mắc rồi, thì ra có nhiều người xài VNPT đều bị, ác thật. Chia buồn với anh em xài VNPT luôn vậy.

Chỉ dùng tạm cách search bằng Bing vào một số web báo mạng đọc đỡ vã, Youtube thì vào không được buồn và ức chế.

P/S: Anh em nào có cách khắc phục (dù là cách nào, hay gọi nhân viên VNPT) cũng share cách trị cho mọi người cùng cảnh ngộ biết kip thời nha, Thank anh em.

takura18057

mạng vnpt bị ji rồi, cả ngày hôm nay không vào được youtube, load mấy trang truyện không được. Mấy ngày được thì thỉnh thoảng rớt mạng vài phút thì cũng tạm chứ thế này thì......

Maynor

bác này lại vơ đũa cả nắm....bác nằm trong những thành phần bị chậm, còn những chỗ khác thì không chậm...

Các chủ đề có liên quan khác