Aidrian

Tình hình là em mới cài lại windows 7 Ult! Mà RAM lúc nào cũng ~30-35% mặc dù chỉ ngồi không theo dõi RAM thôi chứ không đụng chạm gì cả! Tắt hết CS5 Google update v..v.. rồi mà vẫn 30% các bạn ạ! RAM em 4GB (nó ngốn 1,2G chứ ít gì ) các bạn giúp em tìm nguyên nhân với!

p/s: em nghi do virus

orange.4792

bình thường không chạy chương trình gì hết ngốn hết 1.9G ram, máy bạn bình thường thôi. Mình cài win7 pro 64bit

Culbart

Tình hình là em mới cài lại windows 7 Ult! Mà RAM lúc nào cũng ~30-35% mặc dù chỉ ngồi không theo dõi RAM thôi chứ không đụng chạm gì cả! Tắt hết CS5 Google update v..v.. rồi mà vẫn 30% các bạn ạ! RAM em 4GB (nó ngốn 1,2G chứ ít gì ) các bạn giúp em tìm nguyên nhân với!

p/s: em nghi do virus Quá bình thường

p/s: em nghi do virus Bình thường mà bạn, windows 7 64bit khi khởi động lên là đã ngốn 1.2gb Ram rồi. Muốn không ngốn Ram thì bạn cài windows 7 32bit đi. Khuyên là nên xài windows 7 Pro đấy để có key mà active, Ultimate thì Cr-ack đấy mà Cr-ack thì ai cũng biết rồi.

ngốn vậy đúng rồi còn it ấy mình windows 7 pro ultimate 64 bit đây 2.1GB chạy nền . Nếu chạy them chương trình nữa là 3.5GB

mà bạn 4GB thì không nên sài 64bit đâu cái đó không đủ ram . bạn sài 32bit đi tuy nó không nhận hết ram nhưng sài nó nhẹ hơn bản 64bit

nếu sài bản 64bit thì 8GB mới đủ để chạy chương trình dài và nặng

p/s: em nghi do virus Không biết bạn muốn nó bằng nào nữa?

Muốn không ngốn RAM như vậy chắc quay lại xp thôi

mailoves

Tắt ứng dụng khởi động cùng windows sau đó bạn kiểm tra lại, m thấy vậy là bình thường rồi.

saint3n

Mình hi vọng được như thớt mà không được. Nhiều soft quá nên nặng vãi. Nhiều khi khởi động 1.8 hay 2.0Gb rồi mà RAM 4Gb thấy quạt chạy ò ò mà thương

p/s: em nghi do virus Cài sang windows 32bit đi bác ợ, windows 64bit chạy 1,2G là bình thường mà, khi nào có 8Gb Ram hãy cài 64bit.

Các chủ đề có liên quan khác