moly_fashion

Mấy hôm gần đây em không thể lên được 1 số web như muachung, truyentranhtuan, alo8, download.com mặc dù kết nối mạng vẫn max, trước vẫn vô bình thường, có lúc cả google cũng không lên dc, reset máy vẫn tình trạng vậy. Em lên bằng đt thì vẫn dc vậy chắc là do máy em rùi.

Ko hỉu máy em bị làm sao, bác nèo bít giúp em với, em xài dcom of viettel

kimnguu58

kiểm tra lại TK, sóng => nếu cần hỗ trợ thì gọi 04/08.62500119 nhánh 3 nhé. TKs.

e không bị bóp băng thông

tốc độ 4Mp

e đã gỡ firefox và IE cũ, cài lại bản mới nhất rùi mà vẫn không dc

Thân

Trường hợp của bạn mình nghĩ có lẽ là do thiết lập proxy của trình duyệt. Hiện tượng này xảy ra khi bạn dùng các thiết bị kết nối mạng như Dcom 3G của viettel hay của vinaphone. Bạn thử làm theo cách này nhé :

1.Với IE thì vào tool/Internet option/connection/lan setting/bỏ dấu tích ở ô proxy server . khởi động lại trình duyệt là ok

2.với Firefox bạn làm tương tự bạn vào menu bar thanh trình duyệt : Tool/option/advanced/network/setting/ tích chọn đánh dấu vào ô "no proxy". bạn ấn ok để đóng các cửa sổ lại và khời động lại trình duyệt là ok

3. Với goocle/chorme bạn làm cũng như thế vào phần cài đặt rùi chọn dòng thiết lập proxy và bỏ dấu tích ở ô máy chủ proxy đi là dc

Chúc bạn thành công nhé

Các chủ đề có liên quan khác