at1_007

Tình hình là con màn lcd của mình bị down. Đang dùng thì tắt ngúm, mặc dù vẫn vào điện. Nút power vẫn sáng. Có điều là khi mình tắt màn hình rồi bật lại thì nó lại lên, nhưng chỉ được khoảng 1s đến 2s rồi lại đen sì.

Bác nào biết bệnh này không chỉ giúp mình với, tình hình đang khó khăn nên không muốn đổi con mới đâu, tốn kém lắm

Doron

Màn hình của mình bị làm sao??

Có khi đã đến lúc ta thay màn hình rồi

Cord

Đang dùng mà tắt mh nhưng đèn vẫn sáng thì chắc không lỗi windows rồi. Mình nghĩ có lẽ màn hình của bạn nó hỏng hóc gì bên trong rồi. bạn mang ra tiệm kiểm tra thử đi.

Claud

Cái này chắc mấy anh điện tử sửa được. Tốn khoảng 200, 300k gì đó, ra hỏi xem thử, trước cũng bị na ná giống thế.

zaizai_xitrai

bạn lấy 1 cái đèn pin ( đèn pin điện thoai cũng dc ) chiếu sát vào màng hình , nếu thấy có mành hình destop sáng mờ mờ thì 100% màng hình của bạn bị cháy " mạch cao áp rồi " , đem ra tiệm kiu họ sửa mach cao áp . khoản 250k trở lại tùy thuộc vào độ hư hỏng của mạch . đừng thay nguyên màng hình làm ji . Còn không thấy ji thì bi cháy mạch khiển rồi . thay nó thì hơi nhiều hơn một chút . mà nếu cháy mạch khiển thì không có nguồn

P/S : nếu ở thành phố thì kiếm chổ nào uy tín chút .không là mất tiền oan . mình không ở tp

Các chủ đề có liên quan khác