phuong_lopez

có thể do nóng máy ,có chương trình chạy ngầm[ task manager kiểm tra], rác nhìu quá[ dùng ccleaner] ,nếu không phải những lỗi ấy thì mình chịu Portable FF vẫn mắc bệnh ngốn RAM, tuy ít hơn bản cài đặt. Nếu chạy kèm ứng dụng nặng thì nó ăn RAM tương đối lớn( gần 200MB )

thuynguyen_bmt

Chuẩn .

Portable fireFox chạy ổn định, khi bị trục trặc thì chỉ cần xoá đi , cho bản khác vào là ok

Các add-on vẫn tích hợp đầy đủ bác đang xài bản nào thế

Generosb

bác đang xài bản nào thế Mình xài bản này, thấy cũng được

Rusty

Admuncher chặn triệt để nhưng gặp rắc rối không ít vì nhiều trang nếu chặn hết quảng cáo thì không xài được Xài cái FlashBlock cho nó chặn hết hình ảnh đi, load nhanh thôi rồi , he he

hoangnha_nguyen

Xài cái FlashBlock cho nó chặn hết hình ảnh đi, load nhanh thôi rồi , he he Rồi muốn bật lại flash để nghe nhạc online được không bạn?

mirinda_1410

Mình xài bản này, thấy cũng được
á ,bản ấy e xài rùi, không biết dùng nên thấy bản nào cũng giống bản nào ,bác down thằng fire fox vi mới về thử chưa ,e thấy giao diện nó rất đơn giản, lại thêm cái việt hoá nữa

odin_lionhart

Rồi muốn bật lại flash để nghe nhạc online được không bạn? cái flash block nó không chặn mà chỉ bỏ qua không load flash để duyệt web nhanh hơn thui mà ,nếu bạn thích xem flash nào ,click vào flash ấy là xong ,rất tiện khi vào những trang cài nhìu flash rác

xem đi xem lại ,nhận ra can thiệp thế là đủ rùi ,fire fox e giờ chạy thế là ổn ,add on cũng biết dùng rùi ,thz các bạn nhìu ,portable thì đợi khi nào e này lỗi thời đã e mới cài

p/s: còn được lời 5 cái thanks nữa chứ,ko tệ

cr4zy_nh0x

cái flash block nó không chặn mà chỉ bỏ qua không load flash để duyệt web nhanh hơn thui mà ,nếu bạn thích xem flash nào ,click vào flash ấy là xong ,rất tiện khi vào những trang cài nhìu flash rác Đúng rùi đó, gặp chỗ nào muốn cho load flash thì chỉ cần chuột phải vảo => allow... là được

Muốn nhanh nhẹ và bảo mật thì ABP + NoScript + FlashBlock + Ghostery, rảnh thì cài thêm no image nữa đảm bảo phi như ngựa nhưng mà cũng hơi phiền cho bạn nào hay dọn rác

Muốn FF ít chiếm RAM (ide 2~5MB) lúc chạy tầm 10~20MB, bật hơn chục tap dao động đến 100mb là cùng thì xài firemin

Tối ưu profile để nhanh nhẹ hơn thì có thể dùng speedyfox, nó hỗ trợ FF, Chrome, skype luôn nhá

Để tăng tốc quá trình khởi động (click phát có luôn) thì có thể xài RAM Disk

hongquan842001

Muốn nhanh nhẹ và bảo mật thì ABP + NoScript + FlashBlock + Ghostery, rảnh thì cài thêm no image nữa đảm bảo phi như ngựa nhưng mà cũng hơi phiền cho bạn nào hay dọn rác

Muốn FF ít chiếm RAM (ide 2~5MB) lúc chạy tầm 10~20MB, bật hơn chục tap dao động đến 100mb là cùng thì xài firemin

Tối ưu profile để nhanh nhẹ hơn thì có thể dùng speedyfox, nó hỗ trợ FF, Chrome, skype

luôn nhá

Để tăng tốc quá trình khởi động (click phát có luôn) thì có thể xài RAM Disk cái firemin nó giống memory fox phải không bác nhỉ

giống nhưng mạnh hơn nhiều, sự chênh lệch của máy mình khi xài memoryfox và firemin là memoryfox giảm xuống còn 100mb+ trong khi firemin giảm xuống còn 10mb+, vâng ai cũng biết là sự chênh lệch đáng kể như thế nào, ngoài ra 1 lý do khác khiến người ta xài firemin thay vì memoryfox là vì cơ chế hoạt động, memoryfox khi chạy sẽ làm chậm firefox còn firemin thì hoàn toàn không làm giảm hiệu năng vốn có của firefox (nếu có thì cũng ít), các chuyên gia đã chứng minh thì mình khỏi phải xoắn

Tối ưu profile để nhanh nhẹ hơn thì có thể dùng speedyfox, nó hỗ trợ FF, Chrome, skype luôn nhá

Để tăng tốc quá trình khởi động (click phát có luôn) thì có thể xài RAM Disk copy gấp

peti_yeuhe0

Addon thì mình xài 4 thằng:

1, idm cc (dĩ nhiên ^^)

2, translate menu (dịch văn bản, khá tốt)

3, Multifox (cái này để multi nhiều tài khoản, khá thích hợp cho các bạn chơi webgame hay muốn clone )

4, bugmenot (đăng nhập các forum = tài khoản dc share trên mạng, hỗ trợ khá nhiều trang, cả việt nam lẫn nước ngoài, rất hữu ích với những bạn muốn tải file từ các trang bắt đăng kí thành viên để xem liên kết )

Addon hỗ trợ tốc độ cho ff thì mình k tin dùng ^^, chỉ dùng ccleaner dọn rác thôi.

bonus cho bạn nào vẫn nghĩ là memoryfox thực sự có tác dụng tham khảo: ^^
memory fox là ứng dụng thiết kế để tận dụng tối ưu bộ nhớ cho fire fox ,vì thế khi chạy với memory fox không nên chạy các chương trình khác,2 yêu cầu khi dùng memory fox là phải thiết lập virtual memory và cpu phải đủ mạnh,nếu không đáp ứng đủ thì đừng hỏi tại sao máy đơ khi dùng memory fox

the_lonelysheep

vâng vậy thì tại sao k chuyển qua xài firemin vừa nhẹ, tốt mà lại không yêu cầu cao nhỉ

chip mình i3 thế hệ thứ 2, RAM 4GB, virtual memory cũng set = RAM là 4GB luôn nhé, và sau khi xài thử 2 thằng memoryfox và firemin thì mình công nhận firemin tốt hơn nhiều

Clintwood

vâng vậy thì tại sao k chuyển qua xài firemin vừa nhẹ, tốt mà lại không yêu cầu cao nhỉ

chip mình i3 thế hệ thứ 2, RAM 4GB, virtual memory cũng set = RAM là 4GB luôn nhé, và sau khi xài thử 2 thằng memoryfox và firemin thì mình công nhận firemin tốt hơn nhiều add-on FireMin tìm ở chỗ nào vậy bác

Các chủ đề có liên quan khác