tyty_extreme

tình hình là em đang chơi SA ( biệt đội) thì tự nhiên màn hình nó đen xì rồi hiện ra cái bảng dòng trên là "NO SYNC SIGNAL" còn dưới là "SEE USER'S MANUAL". Ai biết cách khắc phục giúp em với

chauminhlinh

bạn bị lỗi Black Screen of Death (BlSoD) thì phải .

lỗi Black Screen of Death, bạn có thể tại công cụ Black Screen Fix và kích hoạt nó rồi khởi động lại hệ thống để tránh lỗi khó chịu này.

- Đối với Windows 7 khi bị lỗi Black Screen of Death (Vista và XP tương tự)

của mình lúc tắt máy khởi động lại nó bị giống như trên mình bảo ý không nhìn thấy gì để vào web mà dow cơ

Kort

của mình lúc tắt máy khởi động lại nó bị giống như trên mình bảo ý không nhìn thấy gì để vào web mà dow cơ Bạn làm theo các bước sau để tải và chạy Black Screen Fix sử dụng dòng lệnh (command line).

1. Khởi động lại máy tính của bạn rồi đăng nhập và chờ đợi “màn hình đen” xuất hiện.

2. Nhấn tổ hợp phím CTRL + ALT + DEL rồi chạy trình quản lý tác vụ (Task Manager).

3. Tại Task Manager chọn thẻ Application rồi chọn New Task

4. Sau đó gõ dòng lệnh :

“C:\Program Files\Internet Explorer\iexplore.exe” không có dấu ngoặc kép.

5. Nhấn OK , trình duyệt của bạn sẽ được kích hoạt và quá trình tải công cụ sẽ được bắt đầu .

6. Khi xuất hiện cửa sổ có nút run, công cụ Black Screen Fix sẽ được tải và chạy tự động để khắc phục lỗi màn hình đen chết chóc.

7. Khởi động lại máy tính của bạn để lỗi màn hình đen được khắc phục hoàn toàn.

vp_hue

ý mình như noname

cụ thể là như này: bật máy thì window chạy vẫn bình thường nhưng màn hình lại k hiển thị nó cứ đen xì rồi tắt màn hình bật lại màn hình thì nó hiện ra cái bảng "NO SYNC SIGNAL SEE USER'S MANUAL"

Caley

hãy kiểm tra ngay lai car man hinh xem sao co the la bi long do@@@@@@@@@@@@

nhocsisi789

đã check hết rồi và cũng tháo ra lắp chặt lại rồi vẫn thế không biết là bị sao luôn

ngocanh18_02

máy pc của mình thì không chạy hệ điều hành luôn, cắm điện vào ấn power thì nó kêu bíp bíp,màn hình thì đen thui, hiện chữ no syns signal, see user's manual . máy mình bị gì thế, giúp mình với! Thank nhiều.

cay_la_gio_30

Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:

Theo mình thì máy của bạn bị lỗi card màn hình( nếu là card rời), còn nếu máy bạn dùng card onboard thì lỗi do chipset, hay ram.

Vậy đầu tiên bạn kiểm tra ram xem có vấn đề gì không? Nếu ram không có vấn đề gì thì main của bạn có vấn đề về chipset. Bạn nên mang máy đến các trung tâm để KT họ kiểm tra giúp bạn.

Chúc bạn may mắn.

abc_teen

Máy nhà mình cũng bị lỗi này tức là máy hoạt động bình thường, nhưng khi có diện (chưa nhấn nút khởi động máy ) thì tren mà hình hiên chữ"see user manual" có ai biết trị bện này không? chỉ mình với thank các bạn nhiều

Của bạn chắc là do bị nhảy độ phân giải màn hình lên quá cao.Mà màn hình của bạn lại không đáp được.

Bạn khởi động lại sau đó ấn f8.nó hiện ra rất nhiều chọn lựa thì chọn vào safe mode.

đợi một lúc.Khi vào windows thì bạn chọn lại độ phân giải màn hình cho nó phù hợp.Khởi động lại là lên thôi

Fenton

Không khởi động được mà ấn nút khởi động là nó đen xì rùi hiện nên dòng NO SYNC SIGNAL SEE USER'S MANUAL và không sử dụng được bất cứ thao tác gì trên bàn phím cả mình nghi ngờ bị con virut gì đó nó làm cháy ram chắc phải mang ra quán thật mất thôi

ram thì không cháy được, nếu cháy nó kêu bíp bíp và không vào được máy, bạn bị hỏng card đồ họa rồi cũng nên, đem tiệm sửa là tốt nhất

Các chủ đề có liên quan khác