Barrington

mình vừa được đứa bạn nhờ cài cái win8 . nhưng mình cài xong thì sau khi khởi động . hiện được cái cửa sổ windows 8 rồi xanh màn hình. nếu để lâu thì bấm nhẹ nút power là được . khởi động lại là bị tiếp . dù đã cài lại windows vẩn dính lỏi này.

máy bạn mình là : dell inpistion 14 n4050.

mình cài windows 8 = boot usb : để định dang pat32 và usb đã boot = hidenboot.

Euen

bạn xem cấu hình máy có chạy nổi không đó. bạn chỉ đưa có cái tên máy thôi ak. hjc

Sterling

mình vừa được đứa bạn nhờ cài cái win8 . nhưng mình cài xong thì sau khi khởi động . hiện được cái cửa sổ windows 8 rồi xanh màn hình. nếu để lâu thì bấm nhẹ nút power là được . khởi động lại là bị tiếp . dù đã cài lại windows vẩn dính lỏi này.

máy bạn mình là : dell inpistion 14 n4050.

mình cài windows 8 = boot usb : để định dang pat32 và usb đã boot = hidenboot. cấu hình máy bạn phù hợp để chạy Windows 8, nếu bạn không rành về máy bạn có thể nhờ bạn đã cài cho bạn cài lại một lần nữa xem sao. Mà lỗi màn hình xanh của bạn do nhìu nguyên nhân, bạn không nói rõ mình không thể biết đây là lỗi gì, nhưng có thể kiểm tra bằng các phần mêm kiểm tra RAM, HDD trong Hiren Boot CD.

synyoen

bạn phải cài lain windows 7 hay xp j củng dc rùi kiểm tra lại toàn bộ máy tinh xem coi máy có lổi j ruj sửa lại nha

cài win8 trên dell phải updates bios trước. chuẩn xác. lên trang chủ của dell tải cái fix BIOS mới nhất về update là hết lỗi

Darce

máy dell thì phải update bois trước rồi mới cài windows 8

chúc bạn thành công

Foma

bị cái lỗi xanh thì do nhiều nguyên nhân, có thể do virus, do thiểu file hay do chương trình nào đang cố phá hệ thống nó cũng xanh để ngăn lại

Các chủ đề có liên quan khác