máy mình chạy windows 7 mà sao nó dạo này lạ quá.khi mình cài cái gì thì bộ nhớ giảm xuống là đương nhiên nhưng bây h mình gỡ cái gì ra nó cũng giảm bộ nhớ là sao.mà không phải giảm ít mà giảm tệ hại

mình xin tks trước

webbie_da_styl3

máy mình chạy windows 7 mà sao nó dạo này lạ quá.khi mình cài cái gì thì bộ nhớ giảm xuống là đương nhiên nhưng bây h mình gỡ cái gì ra nó cũng giảm bộ nhớ là sao.mà không phải giảm ít mà giảm tệ hại

mình xin tks trước ý chủ thớt là hiển nhiên khi cài đặt thêm phần mềm vào máy thì dung lượng trống ổ cứng bị giảm do các phần mềm chiếm tài nguyên máy, nhưng bây giờ thì gỡ phần mềm nào ra khỏi máy cũng thấy dung lượng trống ổ cứng bị giảm một cách "tệ hại"

phải vậy không chủ thớt?

satthubaby_113

chắc bị virus rồi

cũng có thể do lỗi windows nữa.

bạn quét virus xem nhé.

Không được thì ghost máy hay cài lại win.

Có thể lại là vấn đề Low disk space

Nếu mà ổ cứng vô cớ bị ngốn dung lượng như thế thì bạn dùng CCleaner + disk cleanup để don rác nhé

matthuan

có lẽ khi bạn gỡ chương trình thì chương trình đó sẽ bị đưa vào thùng rác cho nên dung lượng free không tăng lên.

bạn empty recycle bin thử xem. hay dùng ccleaner gì đó đi

one_love141

chủ thớt không trả lời thì đoán mò đoán non nữa làm gì

có lẽ khi bạn gỡ chương trình thì chương trình đó sẽ bị đưa vào thùng rác cho nên dung lượng free không tăng lên.

bạn empty recycle bin thử xem. hay dùng ccleaner gì đó đi uninstall thì sao vô thùng rác được

bạn dùng disk cleanup đi . Vì khi xóa thì không xóa sạch dc đâu , nó chỉ đảm bảo là chương trình này đã xóa và không sử dụng dc . còn những file sót lại .nên khi xóa xong thì bạn chạy disk cleanup xem có phục hồi lại không . disk cleanup trong windows có sẵn

funny_boo_kute

tức là khi remove chương trình thì trong ổ C tăng lên đấy.mình cài AIS 8 chắc cũng không phải do virus.mà mình cũng cài cclean bản có phí và update thường xuyên

Kathlynn

bạn nên dùng cclean hay chạy chương trình chống phân mảnh ổ đĩa xem thế nào

bạn nên dùng cclean hay chạy chương trình chống phân mảnh ổ đĩa xem thế nào mình dùng cclean có phí dọn dẹp mà không tác dụng chống phân mảnh xong cũng không tiến triển

Dùng phần mềm chông phân mảnh và phân mêm sư lõi registry chuẩn men

còn nữa có thể bạn không biết thư mục C có thể luu lại file bằng cách ẩn nó đấy (dù đã xóa)

Các chủ đề có liên quan khác