damchet

Tình hình là con PC nhà mình không khởi động được

Cứ khởi động đến chỗ starting windows là đơ luôn.Thỉnh thoảng khỏi động đến chỗ chdsk nó fix ở ổ đĩa.Rùi lại đơ.Nghi máy bị bad sector mình đã dùng phần mềm trong đĩa nhưng được 28% lại đơ.Nó báo invalid request gì đấy.Máy vẫn khởi động Mini windows xp được .Đã ghost lại xong vẫn thế.ai biết giúp mình với

ninjaninja_3456

Tình hình là con PC nhà mình không khởi động được

Cứ khởi động đến chỗ starting windows là đơ luôn.Thỉnh thoảng khỏi động đến chỗ chdsk nó fix ở ổ đĩa.Rùi lại đơ.Nghi máy bị bad sector mình đã dùng phần mềm trong đĩa nhưng được 28% lại đơ.Nó báo invalid request gì đấy.Máy vẫn khởi động Mini windows xp được .Đã ghost lại xong vẫn thế.ai biết giúp mình với pan repair lại máy xem thế nào.

cài lại windows xem sao. Nếu như cài mới lại mà nó bình thường thì thôi. không thì chắc là phần cứng rồi.

Masson

Máy vẫn load hđh được chứng tỏ không phải ram.

Đã ghost lại mà vẫn thế thì cũng không phải trục trặc hđh,

Vấn đề ở đây theo mình thì máy có thể dính virus,ổ cứng bị lỗi thôi.

bẩn Ram lôi ra lâu sạch chân ram :v lắp lại hay là chân Ram bị lỏng .......... nếu Ram không bị gì thì HDD của bạn hỏng thật rồi chứ sao

Tình hình là máy mình không có ổ đĩa Cd toàn boot bằng USB nên repair hơi khó.Đã test ổ cứng,toàn đơ giữa chừng.AI soft nào fix bad sector tốt cho mình xin cái link

ang3l_nh0kxjnh

Tình hình là máy mình không có ổ đĩa Cd toàn boot bằng USB nên repair hơi khó.Đã test ổ cứng,toàn đơ giữa chừng.AI soft nào fix bad sector tốt cho mình xin cái link HDD Regenerator

Barrak

Thứ nhất, ổ cứng của bạn ra đi, thứ 2 là hỏng chip. Test xem đi, bạn có cài lại windows thì nó vẫn giống vậy

Các chủ đề có liên quan khác