Bradig

Mấy bác vnz cho em hỏi, máy bạn em không biết bị gì mà khi cắm tất cả usb vào nó đều hiện ra shortcut và phải thông qua cái shortcut đó mới vào được dữ liệu trong usb, xong xuôi khi cắm qua máy e cũng xuất hiện ra cái sc đó? trong khi lúc chưa cắm vào thì không bị, , cứ cắm máy e thì không sao nhưng cắm vào máy bạn e thì bị,và thế là bị lây, không biết có cách nào chữa trị không , như vầy ạ

bấm xóa thì nó hiện ra thông báo này

Aidrian

Của bạn đây, không cần fomat usb nếu không thực sự cần thiết.

Bạn dow về và chạy file .bat

Nhớ báo kết quả, thanks.

quoctuanyl

Diệt virut là xong bạn 100% dính virut có thể dùng USB security để diệt. còn không dk thì format. E đã dùng avg để scan rồi mấy bác ạ, không có virus, nhưng khi scan xong thì bị báo lỗi, e không truy cập được vào dữ liệu trong usb hix chỉ cắm vào mtb android mới truy cập được dữ liệu thôi à

kq thì không có virus

cắm usb vào thì avg nó phát hiện ra là trojan

ha_dangyeu

Nhớ báo kết quả, thanks. không được bác ạ, nó bị access denied rồi

lep_kep

không được bác ạ, nó bị access denied rồi
Bạn có chạy file .bat vs quyền admin ko?????Và bạn nên thử chạy file .bat ở máy dùng windows 7 or XP để fix usb.

Nếu thấy ổ USB mà không mở được bạn khắc phục sau:

Nhấn menu Start > mở hộp Run gõ regedit và Enter, tìm đến đường dẫn từ khóa chỉ ra bên dưới

HKEY_LOCAL_MACHINE / SYSTEM / CurrentControlset / Services / USBSTOR / tại đây ta click trỏ phải chữ Start [nếu không thấy chữ Start thì ta click trỏ phải vào khung trống > new > key chọn DWORD value và nhập tên cho nó là Start] và rê chuột vào dòng chữ Modify, bạn chỉnh nhập thông số trong khung Edit DWORD value thành con số 3 [là cho phép nhận dạng ổ USB] và nhấn OK. Sau khi thao tác xong thì khởi động máy tính lại.

Nhớ báo lại kết quả nha.

yellow_moon1607

Bạn có chạy file .bat vs quyền admin ko?????Và bạn nên thử chạy file .bat ở máy dùng windows 7 or XP để fix usb.

Nếu thấy ổ USB mà không mở được bạn khắc phục sau:

Nhấn menu Start > mở hộp Run gõ regedit và Enter, tìm đến đường dẫn từ khóa chỉ ra bên dưới

HKEY_LOCAL_MACHINE / SYSTEM / CurrentControlset / Services / USBSTOR / tại đây ta click trỏ phải chữ Start [nếu không thấy chữ Start thì ta click trỏ phải vào khung trống > new > key chọn DWORD value và nhập tên cho nó là Start] và rê chuột vào dòng chữ Modify, bạn chỉnh nhập thông số trong khung Edit DWORD value thành con số 3 [là cho phép nhận dạng ổ USB] và nhấn OK. Sau khi thao tác xong thì khởi động máy tính lại.

Nhớ báo lại kết quả nha. Dạ e chào bác ạ, usb của e nó không phải là không truy cập được mà là nó ép e phải bấm vào cái shortcut đó rồi nó lại hiện ra cái cửa sổ mới, hix nhưng khi nhìn xuống taskbar thì nó không có tiêu đề gì hết à

file bác đưa e đã chạy quyền admin rồi ạ nhưng nó vẫn báo lỗi

số 3 trong khóa start có sẵn rồi bác ạ, e không cần chỉnh sửa gì thêm?

Markus

Dạ e chào bác ạ, usb của e nó không phải là không truy cập được mà là nó ép e phải bấm vào cái shortcut đó rồi nó lại hiện ra cái cửa sổ mới, hix nhưng khi nhìn xuống taskbar thì nó không có tiêu đề gì hết à

vo shortcut>> di chuyen het toan bo file ra ngoai short cut(nhung van o trong usb)>>delete short cut la ok

dieuhien010879

File bat của tớ hoạt động tốt trên windows 7 và xp, bạn thử chạy file bat để fix usb trong windows 7 or xp thử xem. Môi trường windows 8 khác nhiều so vs windows 7 và xp. Vậy nên bạn thử test vs windows 7 và xp đi.

me_myself_i_q

vo shortcut>> di chuyen het toan bo file ra ngoai short cut(nhung van o trong usb)>>delete short cut la ok Vậy thì chỉ còn cách của thím thế là e không biết luôn cách sửa,hix

phuong02032001

File bat của tớ hoạt động tốt trên windows 7 và xp, bạn thử chạy file bat để fix usb trong windows 7 or xp thử xem. Môi trường windows 8 khác nhiều so vs windows 7 và xp. Vậy nên bạn thử test vs windows 7 và xp đi. hix, bản ghost xp, 7 hiện giờ không có trên máy của em, chắc phải down về để test thử

grass3110

hix, bản ghost xp, 7 hiện giờ không có trên máy của em, chắc phải down về để test thử Bạn ra quán net thử là ok mà

meo_mun_5016

Nhớ báo kết quả, thanks. chào bạn ... mình cũng bị giống như bạn ở trên ... mình dùng cái này của bạn thì ok rồi ... nhưng mỗi lần bật máy lên là nó báo lỗi này

mong bạn giúp mình ...

Duong_Qua

chào bạn ... mình cũng bị giống như bạn ở trên ... mình dùng cái này của bạn thì ok rồi ... nhưng mỗi lần bật máy lên là nó báo lỗi này

mong bạn giúp mình ... Bạn đang dùng windows j vậy? windows 32 hay 64bit?

Bạn có thể cop file Explorer.exe từ máy dùng windows giống bạn, sau đó cóp đè vào file Explorer.exe của bạn trong windows minixp (sử dụng đĩa HirenBoot, hay usb boot). Bạn thử xem.

Trường hợp xấu nhất là cài lại windows or ghost. Nhớ quét sạch virus đi nhé.

mayhong1230

Bạn đang dùng windows j vậy? windows 32 hay 64bit?

Bạn có thể cop file Explorer.exe từ máy dùng windows giống bạn, sau đó cóp đè vào file Explorer.exe của bạn trong windows minixp (sử dụng đĩa HirenBoot, hay usb boot). Bạn thử xem.

Trường hợp xấu nhất là cài lại windows or ghost. Nhớ quét sạch virus đi nhé. hình như là vẫn chưa tìm ra phương pháp giải quyết

Dạ e chào bác ạ, usb của e nó không phải là không truy cập được mà là nó ép e phải bấm vào cái shortcut đó rồi nó lại hiện ra cái cửa sổ mới, hix nhưng khi nhìn xuống taskbar thì nó không có tiêu đề gì hết à

Dữ liệu trong USB 1 đống Virus thế kia mà bác bảo k có virus...

kun.nolove_76

hình như là vẫn chưa tìm ra phương pháp giải quyết Bạn quét sạch virus trong usb và máy tính chưa? Bạn quét sạch rồi dùng file bat của mình để fix usb,

Bạn dùng thêm cái này fix usb:

Trước giờ tớ chỉ dùng 2 tool này là giải quyết được sau khi quét sạch virus. Tớ tin chắc bạn chưa quét sạch virus.

binhyen245

Bạn quét sạch virus trong usb và máy tính chưa? Bạn quét sạch rồi dùng file bat của mình để fix usb,

Bạn dùng thêm cái này fix usb:

Trước giờ tớ chỉ dùng 2 tool này là giải quyết được sau khi quét sạch virus. Tớ tin chắc bạn chưa quét sạch virus. Em đã quét virus bằng avg rồi ạ, không có nên e đổi f-secure quét thì đúng là có virus thật và hậu quả là đây ạ

Các chủ đề có liên quan khác