Cách đây mấy ngày mình với thằng trong phòng có tải 1 bản ghost kia về ghost lại cho cái laptop của nó, bản này dùng rất ok.

Hôm trước nó về tải thêm mấy cái phần mềm diệt virus gì gì đó nữa về cài vào máy, bây giờ cái laptop tắt không được, mấy cái nút Turn Off và Restart nhấn vào không được nữa

Cho mình hỏi cái này là bị bệnh gì vậy? Có khi nào là do nó cài phần mềm gì đó không?

Mong các pro chỉ giúp

P/S: Em xài cái máy bàn cùi bắp, cái laptop của nó mình hay chơi ké

Bamard

Nếu khởi động lại không được thì chỉ còn cách cài lại máy cho yên tâm.

moon_nontop_9x

Nguyên nhân thì có thể do máy dính virus, hay do cài đặt phần mềm diệt virus khi hệ thống lỗi hay cũng có thể do không tương thích Driver...Nói chung có khá nhiều nguyên nhân.

Theo m việc đầu tiên bạn nên làm là quét virus, nên sao lưu lại dữ liệu, tránh mất dữ liệu. Giải pháp tiếp theo là bạn Repair bản windows đang dùng.

Chúc bạn thành công!

mosvananh

Nguyên nhân thì có thể do máy dính virus, hay do cài đặt phần mềm diệt virus khi hệ thống lỗi hay cũng có thể do không tương thích Driver...Nói chung có khá nhiều nguyên nhân.

Theo m việc đầu tiên bạn nên làm là quét virus, nên sao lưu lại dữ liệu, tránh mất dữ liệu. Giải pháp tiếp theo là bạn Repair bản windows đang dùng.

Chúc bạn thành công! Mình cũng nghĩ là bị như thế

shackly_sinson

Nếu chỉ bị như vậy thì bạn có thể tạo 1 file shurtcut có nội dung tắt máy, reset,... cũng được mà

Các chủ đề có liên quan khác