dangtuan_anh92

mình muốn chặn 1 số trang web, nhưng laptop mình không biết bị sao, không save lại được, khi save nó ra như thế này, mọi người giúp dùm cách khắc phục :

Laurent

Bạn không được cấp quyền ghi vào file host. Vô security cho user thêm quyền write là lưu lại được cụ thể làm như thế nào bạn, laptop user vô ở đâu và thêm quyền như thế nào

Nó thông báo là bạn không có quyền để thực hiện việc đó.

Bạn dùng quyền cao nhất trong máy đi, quyền admin ấy. xem thử nó có save được ko.

mà sao lại save á trong ổ C thế bạn??? save chỗ khác không được sao???

mizz_tuily

Cần chỉnh sửa, xóa, chặn gì bạn copy nội dung vào file Notepad, khi lưu bỏ phần mở rộng .txt đi. Có thể bỏ bằng cách cho hiện phần mở rộng,

- Win7: vào Organize > Folder and search Options > View rồi bỏ dấu chọn tại mục Hide extensions for know file types.

- XP: vào Tools->Folder Options->View->tick vào Hide extensions for known file types

embels_b

Nó thông báo là bạn không có quyền để thực hiện việc đó.

Bạn dùng quyền cao nhất trong máy đi, quyền admin ấy. xem thử nó có save được ko.

mà sao lại save á trong ổ C thế bạn??? save chỗ khác không được sao??? save ở déktop dc không bạn, với lại quyền admin để xài cái này như thế ào, hướng dẩn dùm mình chi tiết hơn đi

phuongbz

Cần chỉnh sửa, xóa, chặn gì bạn copy nội dung vào file Notepad, khi lưu bỏ phần mở rộng .txt đi. Có thể bỏ bằng cách cho hiện phần mở rộng,

- Win7: vào Organize > Folder and search Options > View rồi bỏ dấu chọn tại mục Hide extensions for know file types.

- XP: vào Tools->Folder Options->View->tick vào Hide extensions for known file types vẫn như cũ bạn ơi file txt vẫn như thế, ai xài teamviewer 8 thì làm giúp mình với

Azzai

vẫn như cũ bạn ơi file txt vẫn như thế, ai xài teamviewer 8 thì làm giúp mình với sao không làm theo cách của mình nhỉ, mở notepad bằng quyền admin (chuột phải vào notepad chọn run as adminstrator) rồi dẫn nó đến file host...lúc đó muốn chỉnh sửa gì cũng được

titi_to45

save ở déktop dc không bạn, với lại quyền admin để xài cái này như thế ào, hướng dẩn dùm mình chi tiết hơn đi nói chung save ổ khác ổ C.

Bật quyền admin bằng cách r_click vào mycomputer ->manage->local users and groups-->user. click đúp vào administrator bỏ dấu check account is disabled đi là xong.

sau đó bạn nhấn ctrl alt del và chọn switch user. Nó sẽ hiện ra các tài khảon, bạn chọn tài khoản administrator.

Vào windows với tài khoản này và làm lại thao tác save của bạn xem có save được không nhé

jelly0110

sao không làm theo cách của mình nhỉ, mở notepad bằng quyền admin (chuột phải vào notepad chọn run as adminstrator) rồi dẫn nó đến file host...lúc đó muốn chỉnh sửa gì cũng được Copy file host ra nền màn hình rồi sửa, sau đó lưu lại. Xong copy đè trở lại là ok

caocao

vẫn như cũ bạn ơi file txt vẫn như thế, ai xài teamviewer 8 thì làm giúp mình với Sao lại vẫn như thế? Save xong quăng nó lại ổ C ấy chứ, ghi đè lên file cũ ấy bạn.

gnuh_gnauq

cứ dùng unlocker xóa rồi xong copy file mới paste vào,không thì dùng sòt replace(có trong mấy cái patch theme ấy)

lolem_1305

vẫn như cũ bạn ơi file txt vẫn như thế, ai xài teamviewer 8 thì làm giúp mình với mình nè, chỉnh secury là dc

nguyenduyduhv

bạn nào biết làm dùng team8 giúp mình với, mình đã thử tất cả các cách của mọi người rồi

yh mình : coleanhngheo_moimatem mong m.ng giúp

Các chủ đề có liên quan khác