Tình hình là 2 ngày trước e vẫn chụp hình , Wc yahoo được.. nhưng ngày hôm nay em mở lên thì nó hiện ra như cái hình. e thử cài lại mấy cái webcam khác nhưng vẫn không được. híc.. mấy bác giúp e với. E xài máy Dell inspiron.

360_123

+ Vào Menu -> Settings

+ Ở cửa sổ Settings, chọn Capture settings. Ở dòng Capture device chọn Integrated Webcam

hoangtrinh3

Vào device manager xem chỗ imanging device có gì bất thường ko, bạn thử cài lại driver, hay dùng các chương trình chụp webcam khác. Không được thì cài lại win, không được nữa là do cái webcam rồi !

kann_yoyo

cái ni này trước mình cũng bị. thử cài cài đi cài lại driver mà không được. sau phải đem đi bảo hành.

ngo_son

haha, sau một hồi tìm hiểu, cuối cùng mình đã khắc phục được. Thì ra do cáp nối của webcam bị lỏng, do 1 lần đi bảo hành laptop. Về hiện tượng, trước đây máy mình cũng báo y như bạn, sử dụng diagnose/test system cũng không báo lỗi webcam, chứng tỏ không phải bị do driver. Sau khi tháo máy và gắn cáp thật chặt, máy tự nhận webcam không cần driver, sử dụng yahoo có ngay webcam. Bạn thử làm như mình xem. Mình bị hiện tượng này gần 1 năm rồi đó. Giờ thì ngon rồi

Các chủ đề có liên quan khác