cuongvinh03

Tình hình là mình đang ở Nhật, hôm nay đi mua cái máy tính mới, nhưng mà mình không mua đĩa windows bản quyền vì đắt quá.

Lúc nhân viên chuyển phát mang máy tính đến nhà, thì vẫn nguyên đai nguyên kiện.

Mình lắp vào thì máy tính vẫn chưa có gì cả. Bây giờ phải cài win, mà đĩa thì không có, ai có phương pháp nào giúp mình với!

hoaithuong209

kiếm cái usb....tải file iso win7 hay win8 về...rùi dùng để ghi file iso vào usb..xong rùi thì boot = usb rùi cài bt thui

Tình hình là mình đang ở Nhật, hôm nay đi mua cái máy tính mới, nhưng mà mình không mua đĩa windows bản quyền vì đắt quá.

Lúc nhân viên chuyển phát mang máy tính đến nhà, thì vẫn nguyên đai nguyên kiện.

Mình lắp vào thì máy tính vẫn chưa có gì cả. Bây giờ phải cài win, mà đĩa thì không có, ai có phương pháp nào giúp mình với! Người việt nam có mấy ai mua bản quyền.down file iso về cài qua usb, sau đó xin key vẫn thành bản quyền thôi

Bạn qua đây có link download này, rồi xin key luôn

mandoline2609

1. tạo đĩa hirren boot 14 = usb

2. tải file iso windows 7 ( tốt nhất là chọn bản pro 32bit cho máy ram 1 gb và 64 bit 2gb trở lên)và phần mềm windows 7 loader

3. tải phần mềm easy park driver windows 7 ( rất nhiều trên internet)

4. chép 2 phần mêm trên vào usb còn file iso thi extract vào usb

cắm usb vào chọn menu boot (f12 esc f9 gì đó)sau khi vào hirren boot thì bạn chọn chế độ windows 7 mini -> vào my computer vào usb bạn sẽ thấy phần mêm setup windows 7 lúc nãy bạn extrac vào usb đó -> click file setup cài windows xong dùng easy park driver windows 7 để cài driver còn win7 loader thì dùng để Cr-ack windows chúc thành công nhớ thank

có 1 điều này nữa, khi bạn extrac file iso ra -> sources -> xoá file ei.cf đi lúc này khi cài dặt nó sẻ hiện ra 5 phiên bản windows 7 cho bạn lựa chọn từ starter (dùng cho cấu hình yếu)đến utimate ( bản đầy đủ nhất)tuỳ vào cấu hình máy mạnh hay yếu bạn có thể chọn bản phù hợp

làm theo đi chi tiết lắm rồi đó hiren boot 14 hay 15 gì đó củng được nếu không có mục windows 7 mini thì bạn tìm và vào mục windows xp mini để cài đặt nhơ tk

Hartmann

bên đó koi chừng sài hàng lậu bi phạm luật không như ở VN đâu nha thớt

Barrlow

Nhiều cách lắm...cứ tham khảo đi b nhé

Nếu không có bạn bè hay không có máy để down thì ra tiệm làm cái đĩa windows 10k về là xong

yenlinh_vu85

bí quá thì mang đến siêu thị chỗ bạn mua bảo người ta cài cho bản dùng thử 30 ngày, sau đó về...Cr-ack

phat_tien

Nếu không có bạn bè hay không có máy để down thì ra tiệm làm cái đĩa windows 10k về là xong chủ thớt bên nhật mà, đào đâu ra cái đĩa 10k, hay là về việt nam mua cái rồi lại sang nhật

dungnv8408_ict

có khả năng đi qua Nhật mà không có tiền mua 1 cái windows bản quyền à =.=, thớt đang ở nhật đó nah không phải ở VN cẩn thận vs mấy cái dụ bản quyền

paperazy13

đọc kỷ bài đi nhjé phần mềm windows 7 loader là Phần mềm Cr-ack windows 7 mọi phiên bản đó. hướng dẩn máy you mệt was

3_8

Nếu không có bạn bè hay không có máy để down thì ra tiệm làm cái đĩa windows 10k về là xong Người ta ở Nhật mà bác làm như ở Việt Nam không bằng

Các chủ đề có liên quan khác