chẳng là máy của em mấy hôm nay không biết vì sao mà viết chữ rất chậm. em viết nhanh thì không dk cứ lổi tùm lum cả lên. nhiu lúc viết 2...3 chữ thui sau đó xóa thì thấy cả đống. viết sai chinh ta mai. nhưng viết không dấu thì bình thương ai biết chỉ em với ạ

windcloud2047

Bài này bạn post bên Box Tin học thì đúng hơn.

Đọc bài của bạn mh nghĩ là máy bạn cháy chương trình nặng nào đó nên dẫn đến máy chậm. hay có thể đã dính virut. Nên Bạn thử kiểm tra máy có đang chạy chương trình gì nặng k nha (Đôi khi mở nhiều tab firefox và chrome trên 1 số máy yếu thì máy hoạt động rất lì)

Quét virut 1 lượt, dọn rác trong máy bằng disk cleanup hay CCleaner nhà

Bạn dùng chương trình hỗ trợ gõ tiếng Việt nào? bạn thử thoát chương trình đó rồi chạy lại hay chuyển sang bản unikey này nhé.
Code:

Colla

Bạn ah mình đã làm theo bạn nói là quét vrut va quet máy rui sao vãn không dk. Viết cứ chậm là sao ý

Ammiel

bạn quan sát hoạt động cpu và ram xem nó có cao không nhé.

Không thì bạn phục hồi máy lại đi.

Alrik

mình dang dung unikey bạn ah. chac máy nặng. để mình quét lại ẽm sao. thank bạn Bạn thử dùng unikey bản của mình xem.

meocon_sunrang

Bạn kiểm tra CPU với RAM có lên cao không nhé,mình nghĩ đó là nguyên nhân dẫn đến việc bạn viết chữ rất chậm.

lamthaithien_pt

Bạn phải nói là bạn viết ở đâu chứ. chứ nói cứ viết thì ai mà bit được. Máy mình cấu hình tốt dùng mọi phần mềm không vấn đề gì. Nhưng có cái Google Chrome là bị giật và khi viết chữ = unikey thì lại giật và lỗi chữ như bạn miêu tả. Cài lại hay làm thế nào cũng không được. Sau này mình cài lại windows rùi xả nóng cho máy rùi thấy nó chạy nhạy không bị giật nữa.

Terrence

mình kiểm tra rùi. tốn nhìu dung lương cpu. viết ở đâu cũng vậy bạn ạ.word hay firefox cũng vậy.

thế chắc cài lại windows ah mấy bác

Các chủ đề có liên quan khác