nhok_mjlk

các bạn cho em hỏi là cấu hình máy như thế nào có thể cài mac os trên pc được và bản cài trên pc có đầy đủ chức năng như các máy tính của apple đơn giản nhất là chạy game, cài ứng dụng. e xin cám ơn

Brady

Cấu hình cài Mac tương đương W7. Mac thích hợp cho các laptop Apple thôi. Tốt cho đồ hạo & không thích hợp chơi game.

Baran

Cài mac os trên laptop 4530s core i3 là ngon nhất full kext,trên mactonyx86.com có hẳn box về cài mac os cho laptop 4530s,có bộ kext(driver) riêng cho việc cài mac os.Còn các dòng máy khác thì khó cài,lại còn việc cài kext,feedstep,làm thế nào để cho nó dùng ổn định càng khó hơn.Không nên dùng bạn à.Có điều kiện mua hẳn con mactonish mà sài,chứ sài hacktonish không tốt đâu,hại máy lắm.Ở 1 số diễn đàn tinh te,macvn.com,... họ cũng đã thoái trào cài mac os trên pc rồi,đa phần họ đã mua máy mac thật dùng rồi.

l3f_gemini_a

các bạn cho em hỏi là cấu hình máy như thế nào có thể cài mac os trên pc được và bản cài trên pc có đầy đủ chức năng như các máy tính của apple đơn giản nhất là chạy game, cài ứng dụng. e xin Thank Nếu bạn cài với mục đích chơi thôi thì không nên cài nhé bạn, PC cài Mac không đơn giản như XP cài lên windows 7. Nhiều vấn đề phát sinh và trong quá trình cài bạn phải chuyển các cấu hình phần cứng để có thể cài Mac, chuyển nếu phát sinh lỗi có thể dẫn tới việc bạn phải byebye luôn máy của mình. Một vấn đề nữa là Mac chỉ thích hợp cho đồ họa thôi chứ Game thì vẫn kém Pc rất nhiều bạn nhé!

wendyho777

tình hình là em cài được tới đây: thì nó không tới được đây: mà nó lại quay lại chỗ màn hình welcome chọn quốc gia, ai biết chỉ em với

Anselmo

Máy tính bạn phải hỗ trợ tập lệnh SSE3 chắc chắn cài được Mac OS. bạn có thề cài AIDA64 Extreme Edition để biết cấu hình máy mình

Các chủ đề có liên quan khác