minhngoccomic

Tình hình là em dùng internet chung zới nhà hàng xóm cho đỡ tiền hàng tháng (đăng kí trọn gói 260k 1 tháng) mà moderm thì lại để bên nhà hàng xóm, họ truyền dây qua nhà và em nối vào wifi ở nhà để phát. Dạo gần đây download cực kì chậm dù là đêm( bình thường tầm 2-300 KB/s, mấy hôm nay chưa tới 100 KB/s) Em thấy lạ nên mún hỏi mọi người có cách nào biết được mình đang bị giới hạn băng thông hay ko? tại thằng bên nhà hàng xóm nó cũng biết khá khá về CNTT nên em nghi ngờ nó đang giới hạn băng thông của mình. Mong mọi người giúp đỡ

P/s: nhà cùng kiệt nên đừng kiu em tách ra xài riêng @@

yeulamanh_nty

Mình dùng của FPT, lúc trước sài của VNPT mà thấy không dc ổn @@ mạng ADSL bây giờ rẻ ấy mà. dùng chung gói 230k chia 2 nhà thì cũng mất 115k/ tháng. vậy nên kéo riêng tha hồ sài 150k/ tháng

Bạn cần lưu ý một số vấn đề:

1. Bạn vào test thử tốc độ download và upload

2. Bạn phải nói rõ là download host nào, nếu là host nước ngoài thì thử download host việt nam xem tốc độ download là bao nhiêu

2. Nếu đã thử download host trong nước mà vẫn bị chậm (Không bằng tốc độ khi test) thì có thể nói bạn bị nhà mạng giới hạn băng thông hay chủ nhà kế bên đã dùng phần mềm nào đó để giới hạn băng thông của bạn

Các chủ đề có liên quan khác